"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เพื่อนๆท่านใดใส่ แม็ก16" ลายเขากวางบ้าง

หวัดดีคับ..พอดีผมจะเปลี่ยนแม็ก 14" เป็น 16" ลายเขากวาง
เพื่อนๆท่านใดมีรูป..รบกวนช่วยลงให้ดูหน่อยน๊ะคับ..
ใช้ยางขนาดกว้างเท่าไหร่..ผมกลัวติดซุ้มล้อคับ..และกะว่าจะโหลดลงสักเล็กน้อยพอสวยงาม..
ต้องใช้ปริงโหลด..แบบไหนยังไงบ้าง..รบกวนเพื่อนๆหน่อยน๊ะคับ..
ขอบคุณมากคับผม..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จะรอดูล้อของคุณบอลคับ..และขอบคุณข้อมูลดีดี..ของคุณ GigoLO คับผม..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/7/2013 15:01 โดย weerachs

คุณบอล โคราช สุดยอดจิงๆ..ขอขอบคุณจากใจคับ..ช่วยเหลือมาตลอด..แม็กลายเขากวางสวยจิงๆ..กำลังหาซื้ออยู่คับ..
รบกวนแน๊ะนำ ยางสักนิดได้มั๊ยคับ..ขอบคุณคับผม..

ถามคุณ บอล โคราชคับ...เสาร์นี้ผมติดต่อคนที่จะขายแม็กลายเขากวางได้แล้วแถมยางด้วย..ยางมาแชล..แต่ยางของเขาขนาด 205/55/16 ใส่  City 2003 ของผมได้มั๊ย..ที่เขาต้องขายเพราะเขาบอกว่า..เขาใส่รถของเขาไม่ได้เนื่องจากติดซุ้มล้อ...รถที่เขาใช้เป็น Honda COUPE รถเขาโหลดคับ..
ขอบคุณคับผม...

เวปนี้คับ..ที่ผมติดต่อ..จิงแล้วอยากได้แม็กอย่างเดียว..แต่เขาไม่ขายคับ..เขาขายพร้อมยางคับ..
http://board.eg3d-club.com/index.php?topic=112089.0

แม็ค 16" สวยมากคับ..เท่าไหร่เหร๋อคับ..ผมว่าไม่ต้องโหลดก็สวยแล้วคับ..ว่าแต่ที่คุณบอลบอก สเปคล้อ กว้าง 6 ออฟ 45
กว้าง 6 คืออะไรคับ..ผมไม่ค่อยยเก่งเรื่องนี้..งบผมประมาณ 12000-15000เต็มสูบแล้วคับ..มากกว่านี้ไม่ไหวคับ
อยากได้ แม็ก SSW แบบในรูป มือ2ด้วยคับ..ถ้าพลาดจาก แม็กลายเขากวางคับ..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

เปลี่ยนมาแล้วคับแม็กรวมยาง 8000บาทคับ..
ยาง Goodyear excellence 185/55/16 ปี2012 ราคาเต็ม 12,000 บาท
ผมเทริน์แม็ก 14" ได้ 4000บาท เหลือที่ต้องชำระเพิ่ม 8000บาทคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ภาพตอนเปลี่ยนเสร็จแล้ว..กำลังยกรถลงจากแท่นยกคับ..สวยทีเดียว

หลังจากลองขับ..มีเสียงดัง..ครืดๆๆ..ช่างเลยสวมปลอกเพิ่มคับ..เพราะขอบแม็กด้านในขูดกับตัวเบรกหรือก้ามปูคับ

นี่คับกำลัง..สวมปลอกเพิ่ม..ความหนา 5มม. เงียบสนิทเลยคับ..

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host