"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 18# weerachs

ชุดนี้ ค่าล้อ 5000 + ทำสี 1500 + ค่ายาง 4500 + ค่าน้ำมันวิ่งเอาของแต่ละที่ ล้อที่ ยางที่ ทำสีที่ จบประมาณ 12000 ครับ  ถ้าเอายางตัวที่ผมส่งลิงค์ให้ ปี 12 แล้วหาล้อในราคาไม่เกินหกพัน ก็จบเท่าผมล่ะครับ ล้อจะอยู่ประมาณ 4-6 พันครับ ยางเนี่ย ส่วนมาก แตะหมื่น สวยๆ ปีใหม่ๆ นะ ยี่ห้อดีหน่อยอ่ะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/7/2013 17:04 โดย SoDaZaaaaa

มีล้อลายเขากวาง 16+ยาง Goodyear excellence 185/55/16 ปี2012 4ล้อ ขาย 9000- พึ่งเปลี่ยนยางมาด้วย รูปเด๋วเอามาลงให้ดู
สนใจโทร 081-247-4107 โส ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนมาแล้วคับแม็กรวมยาง 8000บาทคับ..
ยาง Goodyear excellence 185/55/16 ปี2012 ราคาเต็ม 12,000 บาท
ผมเทริน์แม็ก 14" ได้ 4000บาท เหลือที่ต้องชำระเพิ่ม 8000บาทคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ภาพตอนเปลี่ยนเสร็จแล้ว..กำลังยกรถลงจากแท่นยกคับ..สวยทีเดียว
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

หลังจากลองขับ..มีเสียงดัง..ครืดๆๆ..ช่างเลยสวมปลอกเพิ่มคับ..เพราะขอบแม็กด้านในขูดกับตัวเบรกหรือก้ามปูคับ

นี่คับกำลัง..สวมปลอกเพิ่ม..ความหนา 5มม. เงียบสนิทเลยคับ..

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/7/2013 16:11 โดย weerachs

โชว์ความสวยของแม็กซ่ะหน่อย..
ว่าจะโหลดลงเล็กน้อยคับ..ดูหน้ารถมันลอยประมาณ 2นิ้ว..
จะโหลดลงมา 1-1.5นิ้วคับ..ข้างหลังซักนิ้วคับ..

หน้ายังดูลอยๆอยู่เลยคับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/7/2013 16:24 โดย weerachs

นี่คับแม็กเดิม ขอบ14" ยาง Continental 185/65/14
ขอขอบคุณ คุณบอล และทุกๆท่านที่แน๊ะนำ รวมถึงคุณ SoDaZaaaaa ด้วยน๊ะคับ คลาดแคล้วกันไปนิดเีดียวเอง..
ความรู้สึกที่เปลี่ยนแม็ก 14" เป็น 16"
1.รถอืดขึ้นเล็กน้อยเหมือนที่ คุณบอลบอกไว้จิงๆ
2.รถกระด้างเล็กน้อย..เนื่องจากเนื้อยางลดน้อยลงเพราะตัวแม็กกว้างขึ้นคับ..แต่รับได้

ตอบกลับ 29# weerachs

สวยมากครับ ยินดีด้วยนะคร้าบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host