"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

CITYผมรุ่น619000 วิ่งเกิน140 มีเสียงดังอะไรไม่รู้

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการเดียวกันเลยครับ ที่ 140 ขึ้นไป แต่แฟนบอกว่าเป็นเสียงลม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมวิ่ง 160 ยังไม่มีเสียงแบบนี้เลยอะ

ตกลงมัน เสียงอะไรครับ วิ่งเกิน140ทีไร เสียงมาตลอด

ตกลงมัน เสียงอะไรครับ วิ่งเกิน140ทีไร เสียงมาตลอด ...
lnwshadow โพสต์เมื่อ 4/7/2013 14:04

เสียงมันมาจาก ตรงไหนอะครับ ตามประตูหรือช่องที่ลมเล็ดรอดเข้ามาได้หรือป่าว  เท่าที่ฟังก็น่าจะเป็นเสียงลมครับ

หรือถ้าเลวร้ายกว่านั้น ถ้าดังมาจากห้องเครื่อง ก็อาจเป็นที่ ลูกรอก สายพานตัวใด ตัวนึง ที่พอเวลารอบมันจัดมาก ๆ มันวิ่งตามไม่ไหว ก็ดังได้ครับ   แต่มี % น้อยกว่าเสียงลมครับ

เสียงเหมือนตอนเป่าหลอด แต่ที่สังเกตในคลิปมันก็มาเริ่มดังตอนขึ้น140

ของผมก็เป็นครับแต่จะมาที่ประมาณ 160 ยังไงขอยืมคลิปไปถามอีกเว็บได้มั้ยตรับได้คำตอบยังไงจะมาบอกนะครับ

เสียงลมคับ น่าจะมาจากกระจกมองข้างคับ  ของท่านคนอื่นนั้นจะเหมือนกับผมหรือเปล่าไม่แน่ใจคับ
ผมเหยียบประมาณ 160 จะมีเสียงคับ

ของผมก็ดัง วิ่งประมาณ 140 เสียงเดียวกันเลย ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ตอนนี้ไม่กล้าขับเร็วแล้ว

ของผมก็เป็นเช่นเดียวกันครับ ประมาณช่วง 120-140 km/h รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับว่าแก้ไขยังไง เคยเอาเข้าไปให้ศูนย์เช็คแล้ว แต่เค้าบอกว่าต้องทิ้งรถไว้สักประมาณ 2-3 วัน แต่ผมใช้รถทุกวันก็เลยยังไม่ได้เอารถไปทิ้งไว้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host