"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 1# noth1

ยินดีด้วยครับ หายแล้ว รบกวนสรุปตารางค่าใช้จ่ายให้เป็นแนวทางสมาชิกในคลับได้มั้ยครับ ผมสนใจมากเลย เปลี่ยนฟลายวีลแล้วผ่าเปลี่ยนกรองเกียร์ด้วย งานละเอียดมากครับ เจ้าของกระทู้ก็ทำรายละเอียดพร้อมรูปประกอบชัดเจนมากครับผม..^_^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/8/2013 13:38 โดย noth1

เอาเป็นว่าคร่าวๆนะครับ
1.ค่าผ่าเกียร์ หมื่นกลางๆ +/- 1000 บาท โดยประมาณนะครับ (เปลี่ยนกรองเกียร์สองลูกกับอะไหล่อีกตัว+น้ำมันเกียร์)
2.ค่าฟลายวีนแท้ใหม่ 6000 รวมค่าแรง
3.เปลี่ยนคอยล์หัวเทียนตัวละ 1300-1400 (อะไหล่แท้) vtec 4 หัว
4.ค่าซีสเกียร์ 350 บาท

เอาเป็นว่าสรุปๆ ก็ สองหมื่นนิดๆครับ จบแน่นอน

แล้วพอผ่าเกียร์มาใหม่ๆ วิ่งไป 2 พันโลต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่อีกรอบนะครับ เพื่อถ่ายตะกอนออกคราวนี้น้ำมันเกียร์ใสแจ่วเลยละครับ

ต้องบอกคร่าวๆเพราะทางร้านอาจจะมีผลกับทางร้านได้เพราะบางอย่างพี่เขาลดให้พิเศษ แต่รับรองว่าพี่เขาทำไม่แพงใจดีและสำหรับสมาชิก HCC  พี่เขาให้ราคาพิเศษอยู่แล้วครับ งานดีงานจบครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 12# noth1

ขอบคุณมากครับผม

ขอนู๋เก้าหมื่นเศษๆ ช่วงนี้เพิ่งสังเกตุว่า เข้าเกียร์ R รถกระตุกนิด ๆ เหมือนกันค่ะ ยิ่งเวลาถอยขึ้นเนินต้องเหยียบนิดๆค่ะ. ส่วนเกียร์อื่นไม่เป็นค่ะ อาการแบบนี้เข้าข่าย ฟายวีลล้ารึป่าวค่ะ แต่นู๋ก้อเปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้วค่ะวันนี้. ขอรอดูอาการอีกพักค่ะ. ขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยนะค่ะ

ขอนู๋เก้าหมื่นเศษๆ ช่วงนี้เพิ่งสังเกตุว่า เข้าเกียร ...
asawan555 โพสต์เมื่อ 6/7/2014 22:51

ใช่ครับฟลายวีน เริ่มล้าครับ

ขอบคุณครับ ผมใช้ city zx โฉม05-07 ไมล์ 130000 มีอาการตอนถอยหลัง พอรถถอยมีอาการสะดุดแรงมากเหมือนชนอะไรเป็นบางครั้งแต่น่ากลัวมาก น่าจะเป็นที่ฟลายวีนหรือป่าวครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host