"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอราคาคอยล์จุดระเบิด City ZX VTEC ครับ

อาการคอยล์รั่ว     ราคาทั้งสี่ตัวเท่าไรครับ   ใช้ตัวก้านสั้น  รึก้านยาวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถผมก็มีอาการสะอึก ล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยนมอเตอร์รอบเดินเบา เปลี่ยนหัวเทียน แล้วดีขึ้นแต่ไม่หายขาด
สงสัยเป็นที่คอยล์เหมือนกันละ รอราคาด้วยคนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ผมถามร้านที่วรจักร  เสนอราคา มา สองแบบ
แบบก้านส้น  2515 บ./ตัว
แบบก้านยาว  1545  บ./ตัว   
โทรถามศูนย์ฮอนด้า Vtec ใช้ก้านสั้น    ใครเคยเปลี่ยนบอกหน่อยนะครับ

พึ่งเปลี่ยนมาครับ vtec 1877.85 บาท ของ 0 ราคาแรงแต่จบ ถ้าไหวนะครับ แนะนำ

เคยเปลี่ยนของเทียบเคียงก็ใช้ได้นะ ราคา1000/หัว หาเอาในเวป แต่รู้สึกว่ามันอืดๆนะ

และเคยใช้ของร้านอะไหล่ทั่วไป ราคา1000เหมือนกัน แต่ใช้ได้เดือนเดียวเสียเลย ห่วยมาก ไม่แนะนำครับ
[img][/img]NewCity05 vtec auto

เปลี่ยนมา 2 ตัวละของศูนย์ตัวละ 1900 รวมค่าเปลี่ยน อาการดีขึ้น แต่ไม่หายขาด สงสัยต้องเปลี่ยนอีก 2 จัดหนักเลย

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาจากศูนย์ครับ เปลี่ยนไป 4 ตัว รวมค่าแรงเกือบ 8 พันบาท
เจ็บแต่จบครับ

รถผมก็มีอาการสะอึก ล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยนมอเตอร์รอบเดินเบา เปลี่ยนหัวเทียน แล้วดีขึ้นแต่ไม่หายขาด
สงสัยเป็นที่คอยล์เหมือนกันละ รอราคาด้วยคนครับ
sabao111 โพสต์เมื่อ 24/6/2013 19:30

ขอแทรกถามครับ ว่าเบิกมอเตอร์รอบเดินเบามาเท่าไหร่ครับ?
แล้วของใหม่หรือเชียงกง
รถผมกำลังมีอาการแปลกๆที่คาดว่าจะมีสาเหตุจากมอเตอร์รอบเดินเบาครับ

ปล. เรื่องคอยล์หัวเทียน ไม่เคยใช้ของเทียบครับ
      แต่ถ้าเอาให้ใช้นานๆอย่างเต็มประสิทธิภาพและสบายใจ เบิกศูนย์เลยครับ
      และ VTEC มีแบบเดียว ไม่มีตัวสั้นหรือยาว (ของเครื่อง IDSI ซึ่งใช้แทนกันไม่ได้ครับ)

มอเตอร์รอบเดินเบา+ลูกปืนลูกรอก+ล้างปีกผีเสื้อ 1200 ครับ ไม่รู้แต่ละอันอย่างละเท่าไหร่
มอเตอร์เป็นของมือ2 ครับ

ตอบกลับ 8# sabao111
ขอบคุณมากครับ ^^

ขอผมศูนย์บอกว่าต้องเปลี่ยนทั้ง 4 ตัวเลย แต่อาการกระตุกเป็นบางวัน บางครั้งก็ไม่กระตุก ชักจะงงว่าเป็นที่คอยล์หรือเกียร์

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host