"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของผม  ใช้สปริงของ H&R 205/45/16 ช่วงล้อหลังถ้าจั้มแรง ๆ จะ ...
tham โพสต์เมื่อ 24/6/2013 16:12

ผมก็ใช้ kumho ครับ
รุ่นเดียวกับคุณเลย

napapat
แก้ม40แข็งตายเลยตอนนี้ใส่205/45/16สปริงh@rโช็คอัดน้ำมันเสริมสเปเซอร์หลัง1.5ขนาดล้อเหยียบสีบนถนนยังรู้สึกเลยแล้ว40นี้รู้สึกถึงเม็ดทรายเลยมั้ง

ก็รู้สึกน่ะครับ แต่ไม่ถึงขั้นเม็ดทราย
แค่เหยียบข้าวเปลือก แล้วรู้สึกถึงเม็ดข้าวสารข้างในอ่ะครับ 55555555555
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เพิ่มเติมน่ะครับ สปริงโหลด
ช่วยแนะนำ ระหว่าง
tein s-tech
H&R
tanabe NF
tanabe DF

เน้น เตี้ยนุ่ม หนืบ อ่ะครับ
กะด้าง ให้น้อยที่สุด
และไม่ติดซุ่มด้วย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เพิ่มเติมน่ะครับ สปริงโหลด
ช่วยแนะนำ ระหว่าง
tein s-tech
H& ...
GigoLO โพสต์เมื่อ 27/6/2013 15:01

ในช๊อยต์นี้ มี 2 ตัวเลือกที่เตี้ยก็คือ Tein S tech กับ Tanabe DF

แต่เรื่องนุ่ม ลืมไปได้เลยครับ   ต้องการเตี้ย  แต่นุ่ม  มันสวนทางกัน
ยิ่งเตี้ย  ยิ่งแข็งครับ  ไม่งั้นโช๊คกระจายแน่ๆ

ส่วนเรื่องซุ้ม  อยู่ที่ล้อกับยางล้วนๆครับ ไม่เกี่ยวกับสปริง
ถ้าล้อไม่กว้างเกินและ ET เหมาะสม   อมไปถึงขอบแม็กก็ไม่ติดครับ

ใน 4 ข้อนี้ Tein น่าจะหาง่ายที่สุด
และ Tanabe DF จะเตี้ยที่สุด  แต่หายากสักหน่อย เพราะของดี คนถอดขายน้อย

ในช๊อยต์นี้ มี 2 ตัวเลือกที่เตี้ยก็คือ Tein S tech กับ Tanabe ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 27/6/2013 21:36

ครับ
คือแนะนำ s-tech
ช่ายไหมครับ
กระด้าง กว่าเดิมเยอะไหม

ครับ
คือแนะนำ s-tech
ช่ายไหมครับ
กระด้าง กว่าเดิมเยอะ ...
GigoLO โพสต์เมื่อ 28/6/2013 09:46

S tech ถือว่านุ่มกว่าตัวอื่นๆ  แต่ก็กระด้างกว่าของเดิมเยอะอยู่ครับ

S tech ถือว่านุ่มกว่าตัวอื่นๆ  แต่ก็กระด้างกว่าของเดิ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 28/6/2013 12:01

รับทราบครับ

ผมก้อใส่ Tein คับ ลงนิ้วครึ่ง 205รึ215 นี่แหละ /45/17 ใส่ยางแก้มหลบ ก้อโอ

ผมก้อใส่ Tein คับ ลงนิ้วครึ่ง 205รึ215 นี่แหละ /45/17 ใส่ยางแ ...
ton_Benzin โพสต์เมื่อ 28/6/2013 22:51

ครับผม

ใส่สปริงโหลด อย่าลืมเอาโช๊คไปอัดน้ำมันให้ให้เเข็งๆ หน่อยนะขอบอก
สปริงโหลดไม่ว่ายี่ห้อไหนกมีค่า K สูงกว่าสปริงเดิมทั้งนั้นหละ ถ้้าไม่อัดน้ำมัน
รถมันก็จะเหมือนไม่มีโช๊คเลย เพราะโช๊คเดิมมันนุ่มมากกกกกก เอาสปริงไม่อยู่
รถก็จะกระเด้งๆๆๆๆๆ เหมือนรถมีแต่สปริงไม่มีโช๊ค

ตอบกลับ 19# tsrnty

รับทราบข้อมูลครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host