"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เรื่อง สปริงโหลด

city 04
แม๊ก16 "
ยาง 205/40
เปลี่ยน สปริงโหลดอย่างเดียว ใช้โช๊คเดิม
จะติดซุ่มไหมครับ

ท่านอาจารย์ตอบที
แนะนำ ยี่ห้อสปริง+ราคาด้วย จะยอดเยี่ยมมากเลยที่เดียว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่ติดคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
"ก่อนจะโดดขึ้นสูง ต้องย่อลงต่ำก่อน"

ยี่ห้อสปริง เลือกตามความเตี้ยที่ชอบคับ แต่ละยี่ห้อความเตี้ยไม่เท่ากัน

ปล ยิ่งเตี้ยยิ่งแข็ง และ ยิ่งเตี้ยยิ่งสวย คับ
"ก่อนจะโดดขึ้นสูง ต้องย่อลงต่ำก่อน"

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/6/2013 12:34 โดย GigoLO
ยี่ห้อสปริง เลือกตามความเตี้ยที่ชอบคับ แต่ละยี่ห้อค ...
PoseidonllMan โพสต์เมื่อ 24/6/2013 11:15

ล้อกว้าง 7"น่ะครับ   
ผมกะจะถอย tein s-tech อ่ะครับ
ไม่รู้จะเตี้ยได้กี่นิ้ว
เหมือนเคยเจอในclub สปริงอย่างเดียว 4000บ. แต่ไม่ทันอ่ะครับ
เสียดายมาก

ซุ้มไม่ติดครับ  แม็กกับยางเบอร์นี้

แต่ถ้าใส่ S tech + กับโช๊คเดิม  แล้วไม่ได้อัดเพิ่ม   โช๊คมันจะกระแทกตอนยุบสุดครับ  ถ้าเหวี่ยงเนินแรงๆ

ซุ้มไม่ติดครับ  แม็กกับยางเบอร์นี้

แต่ถ้าใส่ S tech + กั ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 24/6/2013 12:38

อ้าว แล้วต้องทำไงอ่ะครับ
หรือต้อง เอาโช๊คเดิมไป โมเป็นตรัทปรับเกลียว
อาจารย์รู้ ค่าเสียหายไหมครับ ต้นล่ะเท่าไร

ใช้โช๊คเดิมได้ครับ  แต่ต้องไปอัดเบอร์น้ำมันเพิ่ม  อย่างน้อย +1 เบอร์ ถึงจะลดการกระแทกตอนเหวี่ยงได้ครับ

ราคาค่าอัด ส่วนมากจะคู่ละ 800-1000 ครับ

ส่วนเรื่องสตรัทโม   ไม่ทราบจริงๆครับ   ไม่เคยทำเลย      

ซื้อโช๊คสตรัทติดยี่ห้อใส่เลย ขับดีกว่าเยอะครับ  ถ้าอยากใส่สตรัท

ขอบคุณหลายเด้อครับ

ของผม  ใช้สปริงของ H&R 205/45/16 ช่วงล้อหลังถ้าจั้มแรง ๆ จะติดขอบหน่อย ๆ ไม่มาก ถ้าใช้ยางแก้มหลบก็สบาย คับ
พอดีตอนนี้ใช้ยาง KUMHO ตัว KU31 น่ะครับ คราวหน้าว่าจะเอาพวกแก้มหลบหน่อยจะได้สบายใจเวลาจั้มเนินแรง ๆ แต่ยางแก้ม 40 ไม่น่ามีปัญหาอะไร

แก้ม40แข็งตายเลยตอนนี้ใส่205/45/16สปริงh@rโช็คอัดน้ำมันเสริมสเปเซอร์หลัง1.5ขนาดล้อเหยียบสีบนถนนยังรู้สึกเลยแล้ว40นี้รู้สึกถึงเม็ดทรายเลยมั้ง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host