"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถามเรื่อง ออกซิเจนเซนเซอร์ครับ

พอดีไฟรูปเครื่องโชว์ พอดับเครื่องสตาร์ทใหม่ก็หาย วิ่งไปบางทีก็ขึ้นมาอีก บางทีก็ไม่ขึ้น ตอนที่ไฟเครื่องจะโชว์จะมีอาการ รถเหมือนมันจะลากเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ พอไฟรูปเครื่องติด จะมีอาการเหมือนรถกระชากตัว แล้วก็เกียร์เปลี่ยนปกติ จากนั้นก็วิ่งได้ไม่มีปัญหาอะไร เลยเอาเข้าศูนย์ลองเช็คโค๊ดดู แจ้งว่า O2 เซนเซอร์ตัวที่สองเสีย ต้องเปลี่ยน ราคา 8000 บาท ถ้าเรายังไม่เปลี่ยนจะเป็นอะไรไหมครับ เพราะถึงไฟเครื่องจะโชว์ แต่รถก็วิ่งปกติ ไม่มีอาการอะไร แล้วถ้าเปลี่ยน นอกศูนย์ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เปลี่ยนในศูนย์ แพง จัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อู่นอก 6700 บาทครับ อะไหล่แท้ แต่ถ้าหา เชียงกงมือสองก็ สามพันกว่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# tham

ไม่เปลี่ยนก็ยังขับไปได้ครับ  แต่ก็อาจจะรำคาญใจบ้าง
แต่ทางที่ดีก็เปลี่ยนๆไปดีกว่าครับ  จะได้ไม่เป็นภาระของระบบอื่นๆ
ของผมให้อู่จัดหาของเซียงกงมาเปลี่ยนให้  ราคาประมาณ 2000 ครับ  

เชียงกงดีกว่าราคา1000++เป็นของญี่ปุ่นมันจะมีตัวป้องกันน้ำเข้า02ซึ่งมันจะดีกว่าคือทน

คุณ l2ayhachi ครับ แล้วมีอู่ไหนที่รับสั่งอะไหร่เชียงกง พร้อมเปลี่ยนแถวบางกะปิบางไหมครับ พอดี อยู่แถวบางกะปิ หาอู่ทำไม่ได้เลย สนใจอยู่ครับ ถามอีกนิดครับ มันมีอยู่ 2 ตัว แล้วทั้งสองตัวนี่คืออันเดียวกันหรือป่าวครับ เห็นศูนย์บอกตัวที่สองเสีย

อ่อลืมถามไป แล้วถ้าจะลองล้างดูก่อน เค้าจะล้างให้ไหมครับ เห็นบางคนบอกบางทีมันจะมีเขม่าไปทำให้ตัวเซนเซอร์ทำงานผิดปกติได้น่ะครับ

ตัวที่ 1 จะอยู่ด้านหัวแคทฝั่งทางเครื่อง สายจะยาว เปลี่ยนง่าย ยกรถดึงแจ๊คออกเปลี่ยนได้เลย

ตัวที่ 2 จะอยู่ด้านท้ายของแคท สายจะสั้น เปลี่ยนยาก แจ๊คมันอยู่แถวใต้กระปุกเกียร์

ที่เซียงกงมีเป็นพวงๆเลยครับ ปทุมวันก็มี เซียงกงบางพลีก็มี วิ่งกิ่งแก้วมุ่งหน้าไปทางปากน้ำ พอข้ามบางนาตราดลงสะพานสักแปป ทางขวาจะมีมูลนิธิ ก็ยูเทิร์นกลับมา พอเลยมูลนิธิจะมี ซอยเข้าเซียงกง เส้นละประมาณ 2000 บวกลบไม่เยอะ พอซื้อมาแล้วก็ให้อู่ข้างทางเปลี่ยนให้ ไม่กี่ร้อย ผมก็เปลี่ยนทั้งสองตัวจากเซียงกง ไม่มีปัญหา

หรือไม่ก็วิ่งศรีนครินทร์มุ่งหน้าปากน้ำ พอข้ามแยกเทพารักษ์ไปจะมี Lotus อยู่ขวามือ ยูเทิร์นกลับมาหน้า Lotus จะมีอู่เพื่อนฮอนด้าอยู่ติดกับเซียงกงเลย แถวๆ ธ.กสิกร สะดวกสุด  ระวังจะเลี้ยวผิดด้วยตรงนั่นมี อาบ อบ นวด อยู่ งุงิ

ปล.ไม่ต้องลองล้างหรอกครับ ผมลองมาแล้ว เสียเวลาเปล่ามันได้อายุมันแล้ว

ตอบกลับ 5# tham

ครับ ผมก็อยู่ละแวกนี้แหละครับ  ไปเปลี่ยนที่นี่ครับ  lllllCLICKlllll
เป็นอู่ Honda   อยู่ย่านถนนนวมินทร์  จากบางกะปิมานิดเดียวครับ  ลองโทรไปสอบถามดูก่อนได้เลยครับ

ครับผม ขอบคุณทุกความเห็นครับ เดี๋ยวลองไปดูครับ มือสองประมาณ 2 พัน พอไหว ของศูนย์ 8000 เสียดายตัง

ตอบกลับ 4# thati

อยากได้แบบที่ว่าเสียเหมือนกันครับหาที่ไหนแจ้งด้วยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host