"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/7/2013 22:23 โดย engineeree

Temp cat ของผมยัง ...
engineeree โพสต์เมื่อ 8/7/2013 22:13

catผม ก่อนหน้านี้ใช้e20 ก็อู่ประมาน500ขึ้นทุครั้งครับ  
แล้ว จูนตัวe85 ระดับไหนครับ ผม     ตรงกลาง(15เปอร์เซน)หรือไม่ก็ปรับตรงไฟครับ   ปรับระดับไหนดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าสมมุติว่า ตรงกลาง คือเลข 12 ตามหน้าปัดนาฬิกา ผมปรับไว้ที่ 01:30 ครับ
อยู่ที่ สไตส์การขับด้วย ถ้าชอบออกตัวพุ่งๆ ต้องปรับไปเลข 02:00-03:00 เลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จับแล้ววิ่งต่างจังหวัด 130-150 เติมe85ล้วนๆครับ ถังสามและ  วิ่ง365กม เติม27.7ลิตรครับ 13โลลิตร

หลังขับเร็วเหลือ12กม ต่อลิตรแล้วครับ   เติมe20ขับไม่เกิน120ได้15กมต้อลิตรตบอดครับ[img][/img]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

- XugarFlex รุ่น por

ต้องปรับที่ตำแหน่งไหน ครับ
ถ้าใช้ สมุทรปราการ กทม
แต่ถ้า ไปเที่ยวต่างจังหวัด
หมุนตำแหน่งไหนดีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/7/2013 08:16 โดย engineeree

อยากประหยัด ก้เลข1 อย่าใช้รอบสูงนะครับ
ปกติไปได้เรื่อย ก้เลข 2-3 ความเร็วแถวๆ 100 km/h
อยากแรงไปเลข4

ที่หมุนๆกันอยู่นี่ สุดท้าย ECU ก้ปรับให้เหมาะสมอีก  แต่มีข้อแม้ว่าต้องปรับอยู่ในย่านที่ ECU สามารถจะชดเชยให้ได้ งงมั้ย
สมมุติ ECU ตามไปชดเชยให้ได้มากสุดที่เลข o     ละเราดันปรับไว้ -1  -2 มันเกินย่านที่จะชดเชยให้ได้

กูรูแนะนำมา จะดู ECU ชดเชยได้จาก ค่าแลมด้า

ปกติค่าแลมด้าจะอยู่ที่ 1
ถ้าหลุดย่านที่ชดเชยได้ แลมด้าก้จะน้อยกว่า หรือมากกว่า 1
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ตอบกลับ 36# engineeree

ขอบคุณครับ

น่าสนใจ ครับ ติดยี่ห้อไหนดีครับ

งบถึงก้ hp version10 แจ่มเลย
งบกลาง hp v9
งบน้อย ก้ตามหัวกระทู้ครับ
ชุดคิทใช้หลักการเดียวกันครับ
ยี่ห้อไหน ลูกเล่นเยอะกว่า ก้ตั้งราคาได้มากกว่า

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host