"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

XugarFlex ราคาถูกมากมาแล้ว

เป็นของใหม่รับประกัน 2 ปีครับ
เป็นรุ่นรีโมท PRO ที่มีปุ่มปรับในรถ
ราคา 5000 บาท แถมบัตรเติมน้ำมัน E85 อีก 2000 บาท
ราคานี้ถึงวันที่ 30-6-56 ติดตั้งแถว ราม
ถ้าสนใจไปติดด้วยกัน ลงชื่อไว้นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

- XugarFlex รุ่นไหนครับ
- รบกวนขอรายละเิีอียดของ ร้านที่จะไปติด หน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รบกวนขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ กำลังสนใจที่จะติดตั้งอยู่พอดีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/6/2013 23:30 โดย engineeree

- XugarFlex รุ่นไหนครับ
เป็นรุ่นรีโมทครับ รุ่นที่มีปุ่มปรับในรถ รับประกันจากผู้ผลิต 2 ปี
ผมสนใจจะใช้น้ำมันE85 ก้หาข้อมูลจากผู้มีประสบการณ์ มีสองแนวทาง ใช้E85 ละ city MC 2012 ไฟเอนจิ้นจะไม่โชว์
1.ติดชุดคิท ที่ดูไว้มี HP อยากติดแต่ราคายังแรง.....อีกอัน  XugarFlex ณ ตอนนี้เหลือ 3000 บาท
2.เปลี่ยนหัวฉีดที่ ซีซีมากกว่าของซิตี้ (มือสอง) ประมาณ 2500-3500 รวมติดตั้ง ....ปรับอะไรไม่ได้เลย
กลับมาที่โปรโมชั่น
ไม่มีหน้าร้านนะครับ เป็นการทำตลาดของปั้มน้ำมันที่จะขายE85 เป็นช่วงโปรโมท
สถานที่ติดตั้งก้ในปั้มน้ำมันนะครับ เค้าจัดบูทน่าเชื่อถือ ปกติปั้มนี้ก้ออกไปจัดโปรนี้ ที่ ตจว หลายจังหวัดแล้วครับ
ใน กทม อันใกล้นี้ก้แถวรามคำแหง วันที่29-30 มิถุนายน ครับ
รายละเอียดอื่นๆ ผมตอบใน PM ให้แล้วนะครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ได้ค่าแนะนำอีกคันละ 500 ด้วยครับน่าสนมั้ย

ตรงๆๆ ดี แต่ติดแล้วรถเราจะเสื่อมคุณภาพเร็วไหมครับ อยากรู้คำตอบที่ชัดเจนจริง ๆครับ

ตรงๆๆ ดี แต่ติดแล้วรถเราจะเสื่อมคุณภาพเร็วไหมครับ อยากรู้คำตอบที่ชัดเจนจริง ๆครับ

ดูแลเรื่องท่อยางมากหน่อยครับ ใน city มีท่อยางที่ E85 สัมผัสอยู่ไม่กี่ที่ครับ 1.ในปั้มติ๊ก...อันนี้น่าเปลี่ยน 2.โอริงฝาถังน้ำมัน 3.ท่อก่อนเข้ารางหัวฉีด 4.กรองเบนซิล  หรือ ใช้จนมีอาการเช่น เดินไม่เรียบ เหยียบไม่วิ่ง ค่อยเปลี่ยนก้ได้ครับ
เรื่องเสื่อมจากการสึกหลอ ผมไม่กลัวนะ ถ้าเรารู้ว่ามันจะเสื่อมเนื่องจากสาเหตุอะไร ผมว่าแก๊สน่ากลัวมากกว่าเยอะ (ผมเคยใช้แก็สมา 8 ปีละ) ...อย่าปล่อยน้ำมันค้างในถังนานเกิน 1 เดือนครับ รถจอดนิ่งๆอย่าเติมE85ไว้ แอลกอฮอร์จะเปลี่ยนสภาพครับ
นอกจากที่กล่าวมา ที่ต้องควบคุมจริงๆ และมีผลกะเครื่องยนต์ ในระยะยาว คือค่า ส่วนผสมของ อากาศกับน้ำมัน หรือ A/F Ration
----ถ้าเราปรับน้ำมันฉีดหนาไป ก้ทำให้สินเปลืองแทนที่จะประหยัด
----ถ้าเราปรับน้ำมันฉีดบางไป เอานี้น่าห่วงที่สุด ยิ่งในรอบสูงความร้อนจะสูงมาก ที่ลูกสูบ ฝาสูบ ฝาวาล์ว ยังไงก้เสื่อมแน่
ละจะรู้ได้ไงว่าหนา หรือ บาง
ก่อนไปติด ชุดคิท ผมจะติดตัว OBD II วัดกันตาม การกดคันเร่งเลย ค่าตัวอยู่ 600-700 บาท แสดงค่าผ่านสมาทร์โฟน ที่เป็นแอนดรอยย์ ครับ

ติดแล้วหมดประกันแน่นอน

ติดแล้วรถเสื่อมเร็วกว่าเดิมแ่่น่นอน

ตอบกลับ 7# sak12

ติดแล้วรถเสื่อมเร็วกว่าเดิมแ่่น่นอน  

ติดมาแล้วเหรอครับ เป็นยังไงบ้าง ใช้ดีมั้ย ที่บอกว่าเสื่อมเร็วเนี่ย เสื่อมเนื่องจากอะไรครับ จุดไหน ชี้แนะหน่อยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host