"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
กำลังศึกษา...อยู่ครับ e85 แต่อยากทราบว่า จขกท ติดมาแล้ว ขับมาแล้วกี่โลครับ...
มีผลดีอย่างไร  ผลเสียประมาณไหน...ผมดูแลรถไม่ค่ิอยเป็น...
อีกอย่าง...ผมกับ จขกท...ก็เกียรธรรมดาครับ...
เลยอยากรู้ว่า...อัตราเร่งดีมั้ย...ประหยัดเยอะมั้ย...

ตอนนี้ลังเลครับระหว่าง e85 กับ ติดแก๊ส
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หรือว่ากำเงินไป 5000 ติดเสร็จรวมหมดทุกอย่างเลยครับ

5000 เติม E85 ได้เลย
ท่อยางค่าของไม่เกิน 500
ชิ้นส่วนอื่น มีอาการค่อยเปลี่ยนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สนใจเหมือนกันครับ ใครไปติดมาแล้ว
บ้าง เค้าเปลี่ยนอะไรให้เราบ้างครับเพื่อให้รถเราใช้ E85 ได้โดยไม่สึกหรอเร็ว

เช่น ค่ากล่อง 5000 + ค่า ท่อยางหรือส่วนอื่นๆที่สำคัญและต้องเปลี่ยน รวมเป็นเงิน netๆเลย เท่าไหร่อะคับ
หรือว่ากำเงินไป 5000 ติดเสร็จรวมหมดทุกอย่างเลยครับ

ตอบกลับ 41# visid2345

XugarFlex ปั้มเพียว โทร.02515-9090, 081-206-0095

อยากลองติด ราคาและสถานที่ติดคับ ต้องเปลี่ยนท่อยางด้วยไหมคับ

งบถึงก้ hp version10 แจ่มเลย
งบกลาง hp v9
งบน้อย ก้ตามหัวกระทู้ครับ
ชุดคิทใช้หลักการเดียวกันครับ
ยี่ห้อไหน ลูกเล่นเยอะกว่า ก้ตั้งราคาได้มากกว่า

ตอบกลับ 36# engineeree

น่าสนใจ ครับ ติดยี่ห้อไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/7/2013 08:16 โดย engineeree

อยากประหยัด ก้เลข1 อย่าใช้รอบสูงนะครับ
ปกติไปได้เรื่อย ก้เลข 2-3 ความเร็วแถวๆ 100 km/h
อยากแรงไปเลข4

ที่หมุนๆกันอยู่นี่ สุดท้าย ECU ก้ปรับให้เหมาะสมอีก  แต่มีข้อแม้ว่าต้องปรับอยู่ในย่านที่ ECU สามารถจะชดเชยให้ได้ งงมั้ย
สมมุติ ECU ตามไปชดเชยให้ได้มากสุดที่เลข o     ละเราดันปรับไว้ -1  -2 มันเกินย่านที่จะชดเชยให้ได้

กูรูแนะนำมา จะดู ECU ชดเชยได้จาก ค่าแลมด้า

ปกติค่าแลมด้าจะอยู่ที่ 1
ถ้าหลุดย่านที่ชดเชยได้ แลมด้าก้จะน้อยกว่า หรือมากกว่า 1
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host