"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จะติดแก๊สเมื่อไหร่ดีครับ

เพิ่งได้รถมา City V ตั้งใจจะติดแก๊สจะได้สบายกะเป๋า
ควรจะติดเมื่อรถกี่ กม. และติดแบบไหน ยี่ห้อไหนดีครับ
มีร้านไหนแนะนำแถวงามวงศ์วานไหม หลังไมค์มาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนตัวผมนะผ่านไปสักปี ก่อนแล้วติด ก็จะดีครับ ถ้ารถเก่าแล้วมาติดมันก็จะเสื่อมไว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/8/2013 09:49 โดย mygas

ไม่ได้มีกำหนดว่าจะต้องวิ่งได้กี่โล แต่โดยปกติแล้วอาจจะรอจนเลยช่วงเวลา Run In ก่อน ก็ประมาณ 5000 โลก่อนก็ได้ โดยทั่วไปการติดตั้งแก๊สกับรถไหม่ที่ใช้งานมาไม่นานจะพบว่าการใช้แก๊สค่อนค่างดีมาก เมื่อเทียบกับรถที่วิ่งมาหลายปี ซึ่งสภาพเครื่องสึกหลอมากกว่า เครื่องยนต์เก่าที่ใช้น้ำมันเราอาจรู้สึกได้ไม่มาก แต่เมื่อเปลี่ยนมาใช้แก๊สแล้วจะพบว่าเครื่องยนต์มีประสิทธิภาพทำงานด้อยกว่าโดยอาจมีสาเหตุมจากเครื่องหลวมฯลฯ (ข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อได้ที่ 02-9497844-7...ช่างชัย) www.MY-GAS.COM

ถ้าศึกษาหาข้อมูลพอสมควรก็จัดไปเลยครับส่วนตัวผมแล้วติดตั้งแต่ป้ายแดงครับ เพราะคันเก่า city 03 ใช้อยู่ 5 ปีก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ คันนี้ก็เลยจัดตั้งแต่ป้ายแดงเลย เพราะรถใช้ไม่มากนักเดี๋ยวคืนทุนช้า 555

ติดเมื่อท่านพร้อมรับข้อที่ว่า หมดประกันศูนย์ทันที

พร้อมเมื่อไหร่ก็ติดเลยครับ ผมก็ว่าติดเร็วก็ประหยัดก่อน แต่ต้องเลือกอู่ดีๆ ช่างมีความชำนาญครับ ผมติดของversusอยู่ครับ

ตอนผมจะติดก็หาข้อมูลอยู่ครับ ถามเพื่อนถามทุกคนที่รู้จักส่วนใหญ่เค้าแนะนำversus ผมเลยไปติด ใช้งานมาจะปีกว่ายังไม่เจอปัญหาครับ คงเพราะโชคดีที่เจอช่างดีด้วยครับ

ถ้าพร้อมจะติดเลยก็ได้นะคะ เราก็เพิ่งติดversusมา ยังไม่เจอปัญหาค่าา

ติด versusไม่เจอปัญหาเครื่องสั่นเลย รับรองได้

ติดก่อนประหยัดก่อนนะจัดเลยเวอร์ซุส อู่เพียบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host