"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมก็เจอครับ เสียงดังเหมือนเหล็กกระทบกับนิดๆ ตั้งแต่รถออกมาใหม่ๆ จะดังตอนกระแทกรอยต่อถนนเมื่อขับช้า บริเวณหลังแถวด้านซ้าย  ตอนนี้เหมือนเสียงจะดังถี่ขึ้น ทนไม่ไหวลองค้นหาในเว็ปนี้ล่ะ เจอว่าเป็นรอยอาร์คตัวถังขยับมันขยับได้เล็กน้อย ทำให้เหล็กเสียดสีกัน  วีธีแก้ไข ผมใช้โซแน็กสเปร์ฉีดไปที่รอยต่อด้านหลังที่ติดกันทั้งหมด  ไม่ต้องรื้อเบาะนะครับ  เปิดฝากระโปรงท้ายจะเห็นรอยต่อของตัวถังที่เป็นจุดรอยอาร์ค และน็อตยึดตัวถัง ให้ฉีดให้ทั่วเลยครับ  รถผมทำมาแล้ว 1 อาทิตยื หายสนิทเลยครับ  ลองดูครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host