"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

็Hondacity 2012 มีเสียงดังที่ท้ายรถ

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ...คือรถผมฮอนด้าซิตี้..2012 ตัวท๊อป..ใช้มาเป็นปีที่สอง...ไม่มีปัญหา...แต่ตอนนี้เวลารถตกหลุมหรือข้ามคลื่นกั้นถนน..รถจะมีเสียงดังแก๊กๆๆ บริเวณเบาะนั่งด้านหลัง...ตั้งใจฟังดูเหมือนจะดังบริเวณเบาะนั่งด้านหลังซ้ายที่มาของเสียงจะอยู่บริเวณที่พิงศรีษะ...แต่พยายามหาอย่างไรก็หาไม่เจอ....ยิ่งรถวิ่งข้ามคลื่นกั้นถนนจะดังชัดเจนมากแต่ถ้าวิ่งทางเรียบจะไม่มีเสียง..เคยเอาเข้าศูนย์เช็คตรวจดูอาการ..ก็หาไม่เจอ...ไม่รู้ว่าเป็นเพราะสาเหตุใด...รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ..งตอนนี้ไม่มีสมาธิในการขับรถเลย..ตอ้งคอยเงี่ยหูฟังตลอด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับที่ชี้แนะจะนำไปปฏิบัติครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองทำดูแล้วครับ....แต่ไม่หาย..ไม่รู้จะทำไงดี...เข้าศูนย์ก็หาที่มาไม่เจอ...หมดปัญญาครับ.....ท่านผู้ใดค้นพบวิธีแก้ไขช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับที่ชี้แนะ...จะนำไปปฏิบัติดูครับ

ยังหาไม่เจอเลยครับ..ต้องทนฟังเสียงจะเป็นประสาทอยู่แล้วครับ..ตอนนี้ีมีผู้ชี้แนะว่าน่าจะมาจากหลังคาแต่ก็ประสบปัญหาอีกคือไม่สามารถถอดน๊อตยึดฝาหลังคาได้ใครทราบวิธีถอดน๊อดฝ้าบุหลังคาน้องตี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ..ถ้ายังไม่หายอีกคงต้งบอกลาน้องตี้..ปัญหาแยะจริงๆ

ขอบคุณครับ...ยังไม่หายเลยรู้สึกจะดังแรงขึ้นกว่าเดิม

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ยังไม่เจอครับ....ตอนนี้รู้สึกว่าจะดังแรงกว่าเก่า

หาไม่เจอครับ ตอนนี้ขายไปแล้วครับ  ลาทีฮอนด้า. บ๊ายบายครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host