"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
นึกว่าเป็นแต่รถเราซะอีก เหอๆๆๆ  ยังแก้ไม่หายเลยค้าพพพ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[img][/img]

เหรือนกันเลย เซังเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ

เป็นเหมือนกันครับ ลองเข้าศูนย์แล้วหาไม่เจอ ว่าจะลองหาอะไรหุ้มแกนเหล็กตรงกระโปรงหลังดู

ตอบกลับ 16# rse10137

ขอดูรูปการรัดได้มั๊ยคับ

ผมก็เจอครับ เสียงดังเหมือนเหล็กกระทบกับนิดๆ ตั้งแต่รถออกมาใหม่ๆ จะดังตอนกระแทกรอยต่อถนนเมื่อขับช้า บริเวณหลังแถวด้านซ้าย  ตอนนี้เหมือนเสียงจะดังถี่ขึ้น ทนไม่ไหวลองค้นหาในเว็ปนี้ล่ะ เจอว่าเป็นรอยอาร์คตัวถังขยับมันขยับได้เล็กน้อย ทำให้เหล็กเสียดสีกัน  วีธีแก้ไข ผมใช้โซแน็กสเปร์ฉีดไปที่รอยต่อด้านหลังที่ติดกันทั้งหมด  ไม่ต้องรื้อเบาะนะครับ  เปิดฝากระโปรงท้ายจะเห็นรอยต่อของตัวถังที่เป็นจุดรอยอาร์ค และน็อตยึดตัวถัง ให้ฉีดให้ทั่วเลยครับ  รถผมทำมาแล้ว 1 อาทิตยื หายสนิทเลยครับ  ลองดูครับ

คุณ joe1. รบกวนช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับว่าฉีดเข้าไปตรงรอยอาคร์บริเวณไหน ผมสงสัยว่าดังมาจากรอยอาร์คเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ

เหมือนกันเลยนึกว่าเป็นแค่รถเรา หนวกหู ลำคานมากๆ เข้า 0 บอก ปกติ เซ็ง..

ผมเป็น เเละหาไม่เจอ มันจะเป้นตอนออกตัว หรือ มาตามอารมณ์

รถผม Honda City SV MC 2012 ตัว Top
ก่อนหน้านี้ก็มีเสียงดังที่ท้ายรถดังแป๊กๆๆๆๆ คล้ายๆ แผ่นโคลงโลหะมันเคร่งแล้วกระทบกัน เวลาโครงรถบิดตัวหรือวิ่งทางขรุขระ
วันนี้มีเวลาเข้าศูนย์ 26/5/2560 เลยบอกช่างที่ศูนย์ให้เช๊คเสียงท้ายรถให้ด้วย
ช่างบอกว่าแก้ไขรถของผมเป็นคันที่ 4 คือแบบว่าปัญหาเดียวกันหมด
ปัญหาเกิดจากคานหรือแผ่นโคลงโลหะรถนั้นแหละ ที่อยู่หลังเบาะพับได้ จะมีน็อตเบอร์ 12 อยู่ประมาณ 8-9 ตัว ให้คลายน็อตออกแล้วปรับไม่ให้ตัวคานโลหะมันเคร่งเสร็จแล้วก็ขันน็อตกลับที่เดิม
ตอนนี้เสียงหายไปแล้ว 100% เหลือแต่เพียงเสียงยางที่ยังอยู่ (ยางตั้งแต่ออกรถ5555)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host