"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

็Hondacity 2012 มีเสียงดังที่ท้ายรถ

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ...คือรถผมฮอนด้าซิตี้..2012 ตัวท๊อป..ใช้มาเป็นปีที่สอง...ไม่มีปัญหา...แต่ตอนนี้เวลารถตกหลุมหรือข้ามคลื่นกั้นถนน..รถจะมีเสียงดังแก๊กๆๆ บริเวณเบาะนั่งด้านหลัง...ตั้งใจฟังดูเหมือนจะดังบริเวณเบาะนั่งด้านหลังซ้ายที่มาของเสียงจะอยู่บริเวณที่พิงศรีษะ...แต่พยายามหาอย่างไรก็หาไม่เจอ....ยิ่งรถวิ่งข้ามคลื่นกั้นถนนจะดังชัดเจนมากแต่ถ้าวิ่งทางเรียบจะไม่มีเสียง..เคยเอาเข้าศูนย์เช็คตรวจดูอาการ..ก็หาไม่เจอ...ไม่รู้ว่าเป็นเพราะสาเหตุใด...รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ..งตอนนี้ไม่มีสมาธิในการขับรถเลย..ตอ้งคอยเงี่ยหูฟังตลอด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

I came all over your blog while doing some research for a project I'm working on. Nice strategy for the future; I'll be bookmarking your entire rises right away. How to Win Just Like the Professional Online Gambler
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

City 2010 เป็นด้านขวาครับ อาการคล้ายเหล๊กกระทบกัน และสปริงดีดลั่น

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

เป็นที่เหล็กดึงเปิดปิดฝากระโปรงหลังกระทบกันคับต้องหาอะไรรองคับ

รถผม Honda City SV MC 2012 ตัว Top
ก่อนหน้านี้ก็มีเสียงดังที่ท้ายรถดังแป๊กๆๆๆๆ คล้ายๆ แผ่นโคลงโลหะมันเคร่งแล้วกระทบกัน เวลาโครงรถบิดตัวหรือวิ่งทางขรุขระ
วันนี้มีเวลาเข้าศูนย์ 26/5/2560 เลยบอกช่างที่ศูนย์ให้เช๊คเสียงท้ายรถให้ด้วย
ช่างบอกว่าแก้ไขรถของผมเป็นคันที่ 4 คือแบบว่าปัญหาเดียวกันหมด
ปัญหาเกิดจากคานหรือแผ่นโคลงโลหะรถนั้นแหละ ที่อยู่หลังเบาะพับได้ จะมีน็อตเบอร์ 12 อยู่ประมาณ 8-9 ตัว ให้คลายน็อตออกแล้วปรับไม่ให้ตัวคานโลหะมันเคร่งเสร็จแล้วก็ขันน็อตกลับที่เดิม
ตอนนี้เสียงหายไปแล้ว 100% เหลือแต่เพียงเสียงยางที่ยังอยู่ (ยางตั้งแต่ออกรถ5555)

ผมเป็น เเละหาไม่เจอ มันจะเป้นตอนออกตัว หรือ มาตามอารมณ์

เหมือนกันเลยนึกว่าเป็นแค่รถเรา หนวกหู ลำคานมากๆ เข้า 0 บอก ปกติ เซ็ง..

คุณ joe1. รบกวนช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับว่าฉีดเข้าไปตรงรอยอาคร์บริเวณไหน ผมสงสัยว่าดังมาจากรอยอาร์คเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ

ผมก็เจอครับ เสียงดังเหมือนเหล็กกระทบกับนิดๆ ตั้งแต่รถออกมาใหม่ๆ จะดังตอนกระแทกรอยต่อถนนเมื่อขับช้า บริเวณหลังแถวด้านซ้าย  ตอนนี้เหมือนเสียงจะดังถี่ขึ้น ทนไม่ไหวลองค้นหาในเว็ปนี้ล่ะ เจอว่าเป็นรอยอาร์คตัวถังขยับมันขยับได้เล็กน้อย ทำให้เหล็กเสียดสีกัน  วีธีแก้ไข ผมใช้โซแน็กสเปร์ฉีดไปที่รอยต่อด้านหลังที่ติดกันทั้งหมด  ไม่ต้องรื้อเบาะนะครับ  เปิดฝากระโปรงท้ายจะเห็นรอยต่อของตัวถังที่เป็นจุดรอยอาร์ค และน็อตยึดตัวถัง ให้ฉีดให้ทั่วเลยครับ  รถผมทำมาแล้ว 1 อาทิตยื หายสนิทเลยครับ  ลองดูครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host