"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รุ่นนนี้ปัญหาเสียงแก๊กๆตามจุดต่างๆเยอะจริงๆของผมดังจะทั้งคันแล้วที่เก่ายังแก้ไม่หาย
ก้จะมีเสียงตรงจุดใหม่เพิ่มมาตลอดเข้า0กไม่หาย....รำคานจนถ้าไม่จำเป้นผมไม่เอาออกขับเลย
ไม่คิดดว่าจะประกอบได้ห่วยขนาดนี้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยังหาไม่เจอเลยครับ..ต้องทนฟังเสียงจะเป็นประสาทอยู่แล้วครับ..ตอนนี้ีมีผู้ชี้แนะว่าน่าจะมาจากหลังคาแต่ก็ประสบปัญหาอีกคือไม่สามารถถอดน๊อตยึดฝาหลังคาได้ใครทราบวิธีถอดน๊อดฝ้าบุหลังคาน้องตี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ..ถ้ายังไม่หายอีกคงต้งบอกลาน้องตี้..ปัญหาแยะจริงๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่รู้เป็นเหมือนกันมั้ยเสียง กรอบป้ายทะเบียนรถด้านหลังครับ

ของผมวิ่งบนถนนขรุขระมีเสียงดัง  เข้าศูนย์ให้แก้ไขทดลองวิ่งถึงสามรอบก่อนจะพบมีก้อนหินเข้าไปอยู่ในเบ้าสปริงค์หลังซ้าย

ของผมแก้โดยการเอาผ้า ไปลองตรง ระหว่าง พื้นที่เก็บสัมภาระ(ฝาไม้) กับ เหล็กอ่ะคับ (เลือกจุดตรงมุมขวาบน) เงียบกริบ
แต่ตอนนี้ เจอเสียงจิ้งหรีด แทน  จิ๊ก ๆ​ ๆ ๆ ๆ จากด้านหลัง

ความควายยย ยังไม่ทันหาย ควายตัวใหม่ก็เข้ามาแทรก ครับ
^ ^"

ของผมเป้นเสียงจาก เหล็กพยุงเปิดฝาท้าย ครับมันกระทบกันเวลาตกหลุม ต้องหายางไปรอแล้วรัดติดกัน ไม่มีเสียงแล้ว
หรือมีอีกก็ไม่รู้ หรือท่อผมมันดังกลบหมดก็ไม่รู้

ขอบคุณครับ...ยังไม่หายเลยรู้สึกจะดังแรงขึ้นกว่าเดิม

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่เอาไปเข้าศูนย์แล้ว ช่างบอกว่าไม่เป็นอะไรเลย เซ็งเป็ดเลยค่ะ ไม่ค่อยมีสมาธิในการขับรถ ต้องฟังเสียงตลอดค่ะ

เสียงมาจากแผ่นกั้นหลังเบาะ แผ่นบานพับตอนเราปรับเบาะ เวลาขับลองให้แฟนเอามือไปแตะดู ผลคือเงียบ
เอามือออกก็ดัง แก็กๆ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้หายแล้ว  สาเหตุมาจากกล่อง ...
prontip โพสต์เมื่อ 26/6/2013 13:23

น่าจะอาการเดียวกัน กาวมันคงคุณภาพต่ำอ่ะครับ อยู่ในกระโปรงท้าย เป็นก้อนดำๆกลมๆ ติดอยู่แถวๆเสาค้ำกระโปรงนั่นล่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host