"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
น่าสนใจมากครับมีของพร้อมส่งรึป่าวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น่าสนใจมากครับมีของพร้อมส่งรึป่าวครับ ...
aekima โพสต์เมื่อ 18/6/2013 10:42

ตอนนี้มีครับอยู่ ครับ.
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติดตั้งยังใงคับ แล้วมันช่วยไรได้บ้างคับ

ติดตั้งยังใงคับ แล้วมันช่วยไรได้บ้างคับ ...
Ood214 โพสต์เมื่อ 18/6/2013 18:08

ในการติดตั้งไม่ยากครับ เป็นการต่อคร่อม ระหว่างขั่ว + - เข้ากับ แบตเตอรี่
ผมคงอธิบายยากครับเพราะถ้าแบบตรงๆ ตามข้อมูลการทำหน้าที่ของมัน คือ การนำ Capacitor มาทำหน้าที่เพิ่มประจุและลดความถี่เหนี่ยวนำจากภายนอกหรือลดกระแสไฟฟ้ารบกวนจากภายนอก เพิ่มประจุคงทีัให้กับระบบไฟในตัวแบตเตอรี่และกรณีการดึงไปใช้งานของระบบเครื่องยนต์หรืออื่นๆที่มีปัจจัยด้านไฟในตัวรถ
สามาหาข้อมูลได้ใน Google ครับ ส่วนที่ผมทำขั้น คือ เพิ่มประจุให้แรงขึ้น อยู่ที่ 36,740.2 uF ถ้าของแบรนต์ที่ขายกันก็ อยู่ที่ 12,000-21,000 uF. แล้วแต่ยิ่งค่าเยอะก็แพงขึ้น.

แล้วจะสั่งซื้อยังไงบ้างครับ หรือเก็บเงินปลายทาง  +ค่าจัดส่งเท่าไหร่ขอรายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

น่าสนใจครับงานฝีมือครับแบบนี้งบเท่าไรครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

สนใจครับผมอยู่นนทบุรี แถวบางใหญ่จัดให้ผมซักตัวครับ

ใกล้ๆ แล้วครับ ตอนนี้มี 5 ตัว รอจัดส่งสำหรับบุคคลตามสั่ง แล้วครับ... มาแจ้งความสงค์ให้ทราบครับ..

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

ใกล้ๆ แล้วครับ ตอนนี้มี 5 ตัว รอจัดส่งสำหรับบุคคลตามส ...
do_ramon1 โพสต์เมื่อ 17/7/2013 10:40

สนใจครับ ขอรายละเอียดในการสังซื้อหน่อยครับ ราคา+คาจัดส่ง และวิธีการชำระเงินครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/7/2013 10:37 โดย do_ramon1
สนใจครับ ขอรายละเอียดในการสังซื้อหน่อยครับ ราคา+คา ...
tom.phirayu โพสต์เมื่อ 19/7/2013 09:27

ตามมาดูได้ครับใน อีกกระทู้การขายครับ
http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=107551

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host