"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยังขาดเรื่อง DOF  
ขาดเรื่อง BG – FG ครับ  ภาพเลยดูแบนมาก ขาดจุดเด่นออกไป
ดู ๆ เรื่องจุดตัด 9 ช่องไว้ก็ดีนะครับ

Compose ภาพ 2 –  ภาพ 7 – ภาพ 8 –  ภาพ 9  ตัดส่วนมือออกไปทั้งหมดเลย
ทำให้ดูเหมือนมือขาด แขนขาดครับ         
การถ่าย Head Shot หรือครึ่งตัวนั้น   มือ / แขน /  ศรีษะ  เป็นสิ่งที่สำคัญมากครับ   
พยายามอย่าให้ส่วนหนึ่งส่วนใด ถูกตัดออกไป  ยกเว้น ว่าเราต้องการให้ภาพนั้น ๆ
สื่อส่วนหนึ่งส่วนใดเป็นพิเศษ เป็นต้นครับ

85 1.8 G ปกติแล้ว ให้ภาพที่ใส และคมกว่านี้
ใช้ PS หรือ Capture NX ลองปรับ Curve ดูนะครับ
น่าจะให้สีที่อิ่ม และ ใส Clear กว่านี้ ครับ

เอาใจช่วย และสู้ ๆ ครับ

Ps. ผมเคยซื้อ 85 1.4 N มาลอง   เปรียบเทียบกับ 1.8 G  
สุดท้าย ก็ขายไปครับ  หันมาเล่น 1.8 G แทน    คุ้มค่า +  ราคาเร้าใจกว่าเยอะ
ส่วนต่างไปเอา Sigma 35 1.4 DG  Type A มาเล่นได้อีกตัว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host