"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยวิจารณ์ภาพบุคคลหน่อยครับ

วิจารณ์แบบไม่ต้องกั๊ก ควรแก้ไขตงไหนวิจารณ์ได้เต็มที่ครับ
ขอบคุณครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวยงามมากครับ
ใช้กล้อง Canon รึป่าวครับ ...
aekima โพสต์เมื่อ 28/5/2013 15:15

ป่าวคับ เลนส์นิคครับ 85 f 1.8 g
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวยมาก นางแบบสวยสุดๆ ดูไม่เป็นเรื่องการถ่ายรูป ดูเป ...
ployjack โพสต์เมื่อ 28/5/2013 16:37

ฮ่าๆๆ

benz โพสต์เมื่อ 28/5/2013 15:37

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/5/2013 00:30 โดย goodlaw

แก้ไขครั้งสุดท ...
goodlaw โพสต์เมื่อ 28/5/2013 23:21

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำวิจารณ์ซึ่งมันทำให้ผมได้แง่คิดเยอะแยะและได้ในสิ่งที่ผมไม่เคยรู้มาก่อน ที่ท่าน goodlaw วิจารณ์มา ผมลองย้อนกลับไปดูมันจริงอย่างที่ท่านว่า นางแบบเหมือนยืนอยู่ในฉากแบนๆไร้มิติไปนิด เด๋วต้องลองเก็บแบ็คกราวดูบ้าง ผมเริ่มเล่นกล้องก็เพราะเว็บไซด์แห่งนี้ละครับ ซึ่งตอนนั้นเป็นช่วงที่รอรถcityที่จองไว้ไม่มีอะไรทำก็เลยหาอะไรเล่นเพื่อฆ่าเวลา เริ่มจากเข้ามาในห้องภาพเห็นภาพของพี่ๆในห้องนี้เกิดอยากถ่ายได้แบบพี่เขาบ้าง เลยขอคำแนะนำจากพี่ๆในห้องนี้ว่าที่ไหนมีกล้องมือสองขายบ้าง พี่ๆเขาก็ช่วยแนะนำมา ทำให้ผมได้มีกล้องไว้ใช้กับเขา ถ้าย้อนกลับไปดูโพสเก่าๆของผมภาพของผมดูไม่ได้เลย ฮ่าๆ ๆตอนนี้ก็เลยอยากรู้ว่าตัวเองไปถึงไหนแล้ว ก็เลยนำภาพมาเพื่อให้พีีๆน้องๆในที่นี้วิจารณ์ อย่าว่าผมน่ะคร๊าบ
ปล.ถือว่าเป็นความโชคดีที่ไม่ต้องไปจ้างนายแบบนางแบบที่ไหน
ภาพที่ 1-2 เพื่อนผมเอง ภาพที่ 3-4 น้องข้างบ้าน ภาพที่ 5-6 น้องๆแถวบ้านอีกนั่นแหละ ภาพที่7-8เพื่อนผม ภาพสุดท้าย ก็เพื่อนผมอีก ฮ่าๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/5/2013 12:18 โดย goodlaw

แก้ไขครั้งสุดท ...
goodlaw โพสต์เมื่อ 29/5/2013 12:00

ว้าว!!!ขอบคุณ คุณgoodlawมากครับ ที่อุตส่าห์ให้แง่คิดผม และขอบคุณสำหรับลิงก์ทั้งสองลิงก์ด้วยครับ สุดยอดครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ขอบคุณจริงๆ แต่ที่ท่าน nextstep พูดถึงภาพ1 3 4 5 6 หรือทุกภาพ ผมถ่ายเล่นกันครับ ถ่ายแบบไม่ได้เตรียมตัวเลยครับท่าน เพราะถ่ายงานจริงๆ ยังไม่มีโอกาสเลยครับ ฝีมือยังไม่ถึงครับ แฮะๆๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host