"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ประสบการนะครับ
เติมน้ำมันให้ได้ประมาณ 70% ของถัง
เข็มน้ำมันจะลดลงเรื่อยตามระยะทางที่เราวิ่ง  จนไฟเตือนและหมด
แล้วเข็มวัดน้ามันจะเด้งขึ้นมาตามปริมาณน้ำมันที่มีอยู่จริงครับ(ซ้ำไปซ้ำมาอย่างนี้ครับ)
แต่ถ้าน้ำมันน้อยกว่า 70% หรือน้อยกว่าครึ่งถัง มันจะไม่เด้งขึ้นมาครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แนะนำนะครับสำหรับคนที่ยังไม่รู้
เวลาเราใช้แก๊ส เราจะลืมการเติมน้ำมันไปเลย
เพราะฉนั้น  แรงดันน้ำมันในถัง จะมีและเพิ่มขึ้นทุกวัน
ควรเปิดฝาถังน้ำมันอาทิตยืละครั้งหรือสองอาทิตย์ครั้งนะครับ
สังเกตได้เลยตอนที่เราเปิดจะมีแรงดันออกมาครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host