"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ในภาพเป็นรุ่น new 2008

ก็ต้องดูแหละว่าเป็นรุ่นที่มีไม่ถุงลมหรือเปล่า  เพราะคลิิกดูภาพใหญ่ภาพที่สาม(ก็ไม่ได้ขยายอะไรมากมาย -*-)  ไม่อักษร SRS ใต้ตัว H ที่บนพวงมาลัย(หรืออาจเพราะภาพมันเล็กไป  เลยมองไม่ชัด  ต้องถามเจ้าของภาพล่ะครับ  ว่ามีอักษร SRS AIRBAG ที่บนพวงมาลัยหรือเปล่า)

ส่วนที่หลายคนสงสัยว่าเจ้าของรถคาดเข็มขัดหรือเปล่า  ผมว่าเธอคาดเข็มขัดนะครับ  
เพราะดูจากภาพที่สอง  รอยเลือดเลอะที่ตัวล็อคและสายบริเวณด้านล่าง(ช่วงที่พาดผ่านเอว)ของตัวล็อคของเข็มขัดเต็มไปหมด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/5/2013 09:13 โดย Beerno.27
สรุปคือ ชนแบบมุด ตามกระของกระทู้เล่าครับ จุดกระแทก ต ...
nextstep โพสต์เมื่อ 19/5/2013 20:57

รถในภาพเป็นตัว New 2008 ครับ  ไม่ใช่ MC

ง่ายๆ ดูจากที่ปุ่มปรับแอร์นะครับ  ในส่วนฐานที่เป็นสัญลักษณ์  ตัวเลขเบอร์แอร์ทั้ง 3 ปุ่ม  ถ้าเป็นตัว MC ฐานจะเป็นสีดำและสัญลักษณ์กับตัวเลขเป็นสีขาว

ถ้าเป็นตัว New 2008 ก็จะเป็นอย่างในภาพรถที่เกิดเหตุครับ(แผงครอบบริเวณปุ่มปรับแอร์กับวิทยุก็เป็นคนละโทนกันด้วยนะ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host