"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถุงลมไม่กาง มี2สาเหตุนะ ตามความคิดผม
1.รถปี 2008 ดูออฟชั่น เป็นตัว V AT จึงขอเดาว่าอาจจะเป็นตัว ABS ไม่มีถุงลม
2.ถ้าเป็นตัวที่มีถุงลมการชนไม่ปะทะส่วนโครงสร้างหลัก แต่เป็นส่วนตัวถังที่รับแรงและดูดซับแรงกระแทกลงไป
   ทำให้แรงGไม่มากพอให้Sensorสั่งให้ถุงลมกาง แต่ตัวถังจะได้รับความเสียหายค่อนข้างมากแทน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/5/2013 08:45 โดย bank10230
สรุปคือ ชนแบบมุด ตามกระของกระทู้เล่าครับ จุดกระแทก ต ...
nextstep โพสต์เมื่อ 19/5/2013 20:57

ไม่ได้อยากจะเถียงนะค้าบบ  แต่ดูจากล้อมันไม่ค่อย MC เท่าไหร่

ถ้าMCมีถุงลมให้ ผมไม่เถียง แต่ที่แตกประเด็นมาว่ามันอาจจะไม่มีถุงลม เพราะล้อข้อนึง

และถ้าเป็นตัวMC ต่อให้เป็นตัวV ก็มีทั้งถุงลม และ ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัยให้ครับ

รวมไปถึงปุ่มแอร์ ปุ่มวิทยุ และ สีของคอนโซลกลางด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host