"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ในรถยังเหนคนด้วยนะ..เป็นไรมั้ยอ่ะคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ในภาพเป็นรุ่น new 2008

ก็ต้องดูแหละว่าเป็นรุ่นที่มีไม่ถุงลมหรือเปล่า  เพราะคลิิกดูภาพใหญ่ภาพที่สาม(ก็ไม่ได้ขยายอะไรมากมาย -*-)  ไม่อักษร SRS ใต้ตัว H ที่บนพวงมาลัย(หรืออาจเพราะภาพมันเล็กไป  เลยมองไม่ชัด  ต้องถามเจ้าของภาพล่ะครับ  ว่ามีอักษร SRS AIRBAG ที่บนพวงมาลัยหรือเปล่า)

ส่วนที่หลายคนสงสัยว่าเจ้าของรถคาดเข็มขัดหรือเปล่า  ผมว่าเธอคาดเข็มขัดนะครับ  
เพราะดูจากภาพที่สอง  รอยเลือดเลอะที่ตัวล็อคและสายบริเวณด้านล่าง(ช่วงที่พาดผ่านเอว)ของตัวล็อคของเข็มขัดเต็มไปหมด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คนขับปลอดภัยครับ มีอาการเจ็บที่หน้าอกเนื่องจากถูกกระแทก
ยืนยันว่าคาดเข็มขัดครับ จากที่ตรวจสอบรถ หน้ารถไปมุดกับใต้ด้านท้ายรถสิบล้อ ทำให้จุดที่ชนคือตั้งแต่กลางฝากระโปรงหน้าขึ้นไปครับ หากมีรูปเพิ่มเติมจะนำมาลงให้ครับ

ในภาพเป็นรุ่น new 2008

ก็ต้องดูแหละว่าเป็นรุ่นที่มีไม่ ...
Beerno.27 โพสต์เมื่อ 16/5/2013 14:29

ไม่มี   SRS AIRBAG บนพวงมาลัยครับ หรือผมมองไม่เห็น

คนขับปลอดภัยครับ มีอาการเจ็บที่หน้าอกเนื่องจากถูกก ...
suriyuns โพสต์เมื่อ 16/5/2013 15:54

เหตุการแบบนี้เป็นมาเยอะแล้วครับ ถ้าครึ่งคันรถขึ้นไปโดยเฉพราะมุดท้ายรถใหญ่ถุงลมมักจะไม่แตกครับ  โดยฉะเพราะแบบมุดเข้าตรงๆ เพราะเซ็นเซอร์ไม่หนีจุดจะไม่สั่งให้ถุงลมทำงาน

ถุงลมไม่กาง มี2สาเหตุนะ ตามความคิดผม
1.รถปี 2008 ดูออฟชั่น เป็นตัว V AT จึงขอเดาว่าอาจจะเป็นตัว ABS ไม่มีถุงลม
2.ถ้าเป็นตัวที่มีถุงลมการชนไม่ปะทะส่วนโครงสร้างหลัก แต่เป็นส่วนตัวถังที่รับแรงและดูดซับแรงกระแทกลงไป
   ทำให้แรงGไม่มากพอให้Sensorสั่งให้ถุงลมกาง แต่ตัวถังจะได้รับความเสียหายค่อนข้างมากแทน

ชนแบบมุด ถุงลมไม่ทำงานครับ

เคยมีมาแล้วครับในรถเบนซ์ ชนแบบนี้ถุงลมไม่ทำงาน เป็นแบบนี้ทุกยี่ห้อ ทุกคัน ครับ
ไม่โดนจุดเซ็นเซอร์  ต้องชนด้านหน้าครับกะแทกตรงกันชนครับแบบแรงๆๆๆ  
ชนแบบมุด ไม่โดนจุดเซ็นเซอร์

ขอให้ปลอยภัยนะครับ

เป็นรุ่น S/at มากกว่า ไม่มีรุ่นนี้ไม่มีถุงลม

สังเกตุจากไม่มี Audio  ที่พวงมาลัย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host