"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ชนจนหน้ายับ แต่ถุงลมไม่ทำงาน?

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/5/2013 14:36 โดย suriyuns

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอให้ปลอดภัยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ทำไม่เป็นเช่นนั้นหายไวๆ นะครับ

....ทำไมไม่ทำงานอ่ะ น่าสงสัย

คนเป็นไรมากไหมครับขอให้หายไวๆนะครับ

Honda จะว่ายังไง ช่วยตอบให้กระจ่างด้วย เป็นไรมาประกันจ่าย 2 เท่าหรือป่าว คุ้มกันไหม กับความปลอดภัยที่โฆษณาไว้
ยังไงทาง Honda ต้องออกมาตรวจสอบว่าเป็นเพราะอะไร ถุงลมถึงไม่ทำงาน

อาจจะไม่คาดเข็มขัดนิรภัยหรือเปล่าครับ ของ Toyota ถ้าไม่คาด airbag ไม่ออกครับ

หรือไม่ก็ชนไม่โดนจุดเซ็นเซอร์ แต่แรงขนาดนี้มันน่าจะโดนนะ

อาจจะไม่คาดเข็มขัดนิรภัยหรือเปล่าครับ ของ Toyota ถ้าไม ...
Tape_TH โพสต์เมื่อ 15/5/2013 23:27

ผมว่าความปลอดภัยไม่น่าจะแยกกันระหว่างคาดไม่คาดเข็มขัดน่ะ
ส่วนด้านหน้าถึงหน้าอก ถุงลม
ส่วนกันกระเด็นออกนอกรถก็อีกคน ไม่น่าจะแยกความปลอดภัยแบบนี้

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/5/2013 02:27 โดย pluemkp2011

ดูจากรูปที่2แล้วเขาน่าจะไม่ได้คาดเข็มขัดหรือไม่ก็หน่วยกู้ภัยมาปลดออกทีหลัง (ผมขอเดาเอา)
ลองอ่านดูครับเกี่ยวกับAir Bag
http://www.rongrod.com/rongrod-v ... %E0%B8%B1%E0%B8%A2/

city ตัว 2008 ต้องดูว่าเป็นตัวไหนอ่ะคับไม่ทราบรายละเอียด ตัวแรกออกมาออฟชั่น ไม่ครบนะคับลองหาดูคับ

รุ่น        ออพชัน        ราคา(บาท)
S MT        เกียร์ธรรมดา        524,000
S AT        เกียร์อัตโนมัติ        564,000
V AT (ABS)        เกียร์อัตโนมัติ ABS        619,000
V AT (AS)        เกียร์อัตโนมัติ ABS และถุงลมคู่หน้า        644,000
SV AT (AS)        เกียร์อัตโนมัติ ABS และถุงลมคู่หน้า        694,000

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host