"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City 03 น้องใหม่ แนะนำด้วย Update ก.ย. 57 !!!!

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/9/2014 10:52 โดย Thainspecies

Start...

STEP 1 เริ่มด้วย XXR527 17" 4/100 Offset 25/8.25" ยาง 205/40/17  

STEP 2 ก่อนโหลดนะครับ

STEP 3 กำลังโหลด ครับ
- สปิงโหลด H&R + อัดน้ำมันโช๊ค เบอร์ 3 หรือ 4 จำไม่ได้ครับ นานเกิน

STEP 4 โหลดแล้วครับ....

STEP 5 BF เขียวอมฟ้า

สุดท้ายแล้วครับบบบ....

อัพล้อมาใหม่

ปิดท้าย  มีของแถมมมมม ด้วยนะ xxr527 17" GoTo te37 15" !!

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม จะมาอัปเดตนะครับ....
แนะนำ ติชมด้วยครับ ขอบคุณครับ  
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวย...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[img][/img]NewCity05 vtec auto

สวย...
ss โพสต์เมื่อ 14/5/2013 22:32

ขอบคุณครับ

หน้า 1 นิ้ว หลังไม่ต้องคับ...แหะๆ อันนี้ส่วนตัวนะ แล้วแต่ชอบบบ

กว้าง 8.25 แล้ว OFFSET เท่าไหร่ครับ ล้นออกมาเยอะไหมครับ เพราะกำลังเล็งอยู่เหมือนกันลายนี้..
Hi MoM Hi DaD...

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/8/2014 09:50 โดย Thainspecies
กว้าง 8.25 แล้ว OFFSET เท่าไหร่ครับ ล้นออกมาเยอะไหมครับ เพ ...
HUASAI โพสต์เมื่อ 17/5/2013 12:31

กว้าง 8.25 หน้า-หลัง Offset 25
หน้าล้นมา ครึ่งนิ้ว หลังยังไม่ล้น

ดึงยางเยอะไหมครับ? จัดสปริงสักชุดนึงน่าจะแจ่มนน่ะผมว่า..
Hi MoM Hi DaD...

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/8/2014 09:50 โดย Thainspecies
ดึงยางเยอะไหมครับ? จัดสปริงสักชุดนึงน่าจะแจ่มนน่ะผม ...
HUASAI โพสต์เมื่อ 17/5/2013 13:01

เห็นร้านบอกว่าดึงนิดนึง

ลองถ่ายรูปซุ้มล้อกับขอบล้อ+ยางดูหน่อยครับ ว่าอยู่ขนาดไหน
และต้องโหลดดูก่อนครับ แล้วค่อยรองอแดปเตอร์ จะได้รู้ว่าเอาขนาดหนไม่ติด

ลองถ่ายรูปซุ้มล้อกับขอบล้อ+ยางดูหน่อยครับ ว่าอยู่ขน ...
CITY_SPORT โพสต์เมื่อ 21/5/2013 08:21

จัดไปแล้ว ตามคำขอ ครับ  

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host