"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้ารถมีกันขโมย หรือเซ็นทรัลล็อคอยู่แล้ว น่าจะทำได้ทุกคันครับ
ลองหาคู่มือมาดู จะมี 2 เส้นที่สีเดียวกันเหลืออยู่ไม่ได้ต่อครับ
สองเส้นนี้เมื่อแตะลงขั้วลบ จะทำให้ระบบเซ็นทรัลล็อกทำงานครับ
ไม่เกี่ยวกัยกันขโมย โดยเส้นนึงเป็น ล็อค และอีกเส้นปลดล็อค
วิธีก็คือหาสวิทช์ กดติดปล่อยดับ สองตวมาต่อแทนการแตะด้วยมือครับ
ส่วนใครที่อยากใส่สวิทช์กับช่องว่างบนคอนโซล ก้อลองหาสวิทช์
กระจกไฟฟ้าของรถ 10 ล้อ มาลองเทียบดูครับว่าพอจะใส่ได้ป่าว

แต่ของผมทำสวิทช์ คล้ายปุ่มเตาไมโครเวฟมาใส่ครับ แบนๆ แปะตามชอบครับ
อันนี้ย้ำว่าต้องดูดีๆครับว่ามีสายเหลือหรือป่าวนะครับ ส่วนมากถ้าติดมาจากศูนย์
จะเหลือครับเพราะน้องตี้ ไม่มีสวิทช์ให้ต่อไงครับ และไม่มีสวิทช์แถมมาด้วย
เพราะของแถมครับ ถูกไว้ก่อน อิอิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host