"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อยู่เฉยไม่ได้แล้วเรา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[img][/img]

ตอนนี้ ผมมีไอเดียไหม่ ครับไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาจาก Book manual service มาครับ คาดว่าจะทดลองทำดูครับ ไม่น่าจะมีปัญหาสำหรับรถต์ที่ต้องการทำ switch Lock/Unlock ประตูฝั้งคนขับ  เพราะตอนนี้ของผมก็มีระบบ central lock อยู่แล้วครับแต่ต้องเอื้อมมือไปดึง ปลด lock ให้ทางฝั่งคนขับเอง กรณีลงจากรถต์ แต่ระบบ จะ lock auto ยังทำงานปกติเมื่อ สตาร์ทนะครับที่ผมพูดคือกรณี unlock/Lock เมื่อต้องการนอกเหนือจากระบบ auto lock.

ทำแล้วจะนำมาให้ชมอีกครั้งครับ..
ผมร่างข้อมูลคร่าวๆ เผื่อใครคิดจะทำผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ หรือทำมาให้ดูด้วยก็ดีครับ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

ถ้าอยากได้แบบตรงรุ่น ก็ไปศูนย์หรือเซียงกงครับ เบิก  ...
Ball_Korat โพสต์เมื่อ 10/5/2013 11:19

แล้วเบิกศูนย์ ผมก้อไปบอกตามรุ่นที่ พี่ พิมพืแนะนำมาใก้ใช่ปะครับ

เชียงกง น่าจะหายากนะครับ

ตอบกลับ 23# Thainspecies

ตามนั้นครับ เอารูปมายืนยันด้วย เด๋วจะไม่เชื่อ..อิอิ

สังเกตุดูนะว่าคนละคันกัน เบาะผ้ากับเบาะหนัง

อันนี้ตามแคตาล็อคเลยครับ เผื่อเอาไปยืนยัน
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ตอบกลับ  Thainspecies

ตามนั้นครับ เอารูปมายืนยันด้วย เด๋ว ...
Ball_Korat โพสต์เมื่อ 15/5/2013 11:38

นี่แหละสิ่งที่ต้องการ  แต่เอาไว้ที่หลังและกัน ครับ
ตอนนี้กำลังหา สปิงโหด แทนแล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/5/2013 18:07 โดย surasitt

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ถ้ารถมีกันขโมย หรือเซ็นทรัลล็อคอยู่แล้ว น่าจะทำได้ทุกคันครับ
ลองหาคู่มือมาดู จะมี 2 เส้นที่สีเดียวกันเหลืออยู่ไม่ได้ต่อครับ
สองเส้นนี้เมื่อแตะลงขั้วลบ จะทำให้ระบบเซ็นทรัลล็อกทำงานครับ
ไม่เกี่ยวกัยกันขโมย โดยเส้นนึงเป็น ล็อค และอีกเส้นปลดล็อค
วิธีก็คือหาสวิทช์ กดติดปล่อยดับ สองตวมาต่อแทนการแตะด้วยมือครับ
ส่วนใครที่อยากใส่สวิทช์กับช่องว่างบนคอนโซล ก้อลองหาสวิทช์
กระจกไฟฟ้าของรถ 10 ล้อ มาลองเทียบดูครับว่าพอจะใส่ได้ป่าว

แต่ของผมทำสวิทช์ คล้ายปุ่มเตาไมโครเวฟมาใส่ครับ แบนๆ แปะตามชอบครับ
อันนี้ย้ำว่าต้องดูดีๆครับว่ามีสายเหลือหรือป่าวนะครับ ส่วนมากถ้าติดมาจากศูนย์
จะเหลือครับเพราะน้องตี้ ไม่มีสวิทช์ให้ต่อไงครับ และไม่มีสวิทช์แถมมาด้วย
เพราะของแถมครับ ถูกไว้ก่อน อิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host