"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากทราบเกี่ยวกับชุดแต่งสเกริต

พอดีสนใจจะไปติดสเกริตแต่ไม่รู้ว่าจะไส่แบบพลาสสติกหรือไส่แบบไฟเบอร์
วอนที่ท่านผู้รู้ไห้ข้อมูลผมหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# theerapan

เท่าที่รู้นะคับผม  พลาสติก = ราคาถูกกว่า แต่ใช้ๆไปในอนาคตมันจาไม่อยู่รูปคับคือ จะโค้งจะงอจะโก่ง แต่ถ้าไม่ค่อยซีเรียสอารายก็แล้วแต่คับ  ส่วน ไฟเบอร์ = ราคาแรงกว่าพอตัว แต่คุณภาพดีกว่า อยู่รูปทนทานอดทน คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/4/2013 09:32 โดย ITTISAK
ตอบกลับ  theerapan

เท่าที่รู้นะคับผม  พลาสติก = ราคาถูก ...
Blebboy โพสต์เมื่อ 30/4/2013 04:50

พลาสติกแพงกว่านะครับ แต่ถ้าเป็นเสกิร์ตแนะนำพลาสติกครับ

งามไส้ละ มาแอบดูข้อมูล

ตามนั้น พาสติกแพงกว่า
[

ตอบกลับ  theerapan

เท่าที่รู้นะคับผม  พลาสติก = ราคาถูก ...
Blebboy โพสต์เมื่อ 30/4/2013 04:50

พลาสติก หรือ ABS จะมีราคาแพงกว่า ไฟเบอร์ น่ะครับ  เพราะพลาสติก ABS มีน้ำหนักเบาและยืดหยุ่นดีกว่าไฟเบอร์ ครับ

Zx มีแนะนำร้านไหมครับแถวบางใหญ่

ช่วยตอบอีกเสียงครับ  
พลาสติก แพงกว่า  ทนกว่า   ชิ้นงานเรียบเนียน หนาบางเท่ากันทั้งชิ้น  แตกก็ซ่อมได้ตามอู่สี  แต่ชุดแต่งค่อนข้าง FIX ครับ
ไฟเบอร์  ถูกกว่า  กรอบ  ชิ้นงานหยาบและหนาบางไม่เท่ากันตามฝีมือช่าง  ถ้าแตกหักต้องซ่อมที่ร้านไฟเบอร์เท่านั้น
แต่ข้อดีคือ....ชุดแต่งทำได้หลากหลาย  อยากแปลงอะไรก็ได้ครับ

.

แล้วมีท่านไดพอรู้ว่าร้านไหนขายชุดแต่ง mugen type r เป็นพลาสสติกบ้างครับ
เห็นชุดแต่ง mugen type r มีแต่ไฟเบอร์หลายร้าน เลยจะหาร้าน ที่ขายงานพลาสติก

ช่วยแนะนำร้านขายสเกริต mugen type r เป็นพลาสสติกหน่อยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host