"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วันว่างมาหาตัวช่วยในการล้างล้อ max ซี่ถี่ๆ กันครับ

วันว่างมาหาตัวช่วยในการล้างล้อ max ซี่ถี่ๆ กันครับ

เนื่องจาก max ผมมันถี่เหลือเกิน เอาฟองน้ำแล้วจับล้างบางทีก็บาดนิ้วบ้างไรบ้าง
ไปร้านล้างรถมีชื่อ ก็ยังล้างเหลือคาบฝุ่นให้ดูต่างหน้า
ใจก็อยากหาซื้อของที่เป็นด้ามจับคล้ายๆที่ล้างขวดน้ำ แต่ก็ไม่เจอซักที + กลัวจะเป็นรอยเพิ่ม
หรืออุปกรณ์เฉพาะก็อาจจะแพงไปรึป่าว
พอดีที่บ้านมีฟองน้ำเหลือมาจากที่ใส่ในอุปกรณ์สำนักงานพวก router ก็เลยจัดแจงลองทำแล้วลองใช้เลย

ผลออกมาใช้ได้เลยครับ ล้างได้สะดวกกว่าเดิมเยอะเลย

อุปกรณ์
1.คัตเตอร์
2.ฟองน้ำแบบแข็งหน่อยครับ

วิธีการดูจากภาพน่าจะเข้าใจนะครับ
เจาะรูสำหรับใส่นิ้ว
ความลึก 2ใน3 หรือ 1ใน4 ครับ
ตัดตามขนาดเล็กใหญ่ตามใจชอบครับ ผมใช้ทั้ง 2 ขนาดเลย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไดเดียเจ๋งดี ขอนำไปใช้บางน่ะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยอดเยี่ยมครับ

ใช้จริงใส่แค่นิ้วเดียวนะครับ ^-^

เจ๋งอ่ะ

ดีครับ

ผมว่าลองใช้ที่ล้างกระจกบ้านเกร็ด ก็น่าจะได้นะครับ ที่ร้านไดโอโซ๊ะ 60 บาท มีขายครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host