"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ทำได้ค่ะ
แล้วทำกับคืนค่่าเก่าไงหรอค่ะ แบบรถวิ่งแล้วล็อคเองอ่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 41# NooJoy69

มีอยู่ในคู่มือคับวิธีขั้นตอน
ตอนนี้คู่มือไม่ได้อยู่กับผม ไว้เดี๋ยวผมดูให้อีกทีคับ แฮะๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

วิธีแรกโอเคนะ - อยู่ในรถ เหยียบเบรค ดึงคันเกียร์ออกจาก P ปุ๊บ รถล็อคปั๊บ(ไม่ต้องรอ 15 km/h)

วิธีที่ 2 auto door Unlock - ถ้าเรายังไม่ดับเครื่อง ก็ยังไม่ปลดล็อคหรอครับ ถ้าเราจอดส่งเพื่อนแป๊บเดียวล่ะครับ

ทั้ง 2 วิธีนี้  ถ้าเหยียบเบรคแล้วเข้า P ยังปลดล็อคเหมือนเดิมใช่ไหมครับ

ตอบกลับ 43# yuddhana

ถ้าไม่ดับเครื่องจะไม่ปลดคับ
ถ้าจอดรถเข้าเกียร์ P จะไม่ปลดให้ ต้องปลดเอง แต่จะล็อคอัตโนมัติเมื่อเลื่อนออกจาก P คับ
ถ้าจะให้ปลดล็อคตอนเข้า P ก็ทำได้คับ ต้องตั้งค่า unlock ใหม่
ถ้าไม่ยังไม่ตั้งค่าใหม่ตามที่ผมบอกจะเอาตามเดิม ก็ไม่ต้องตั้งค่า unlock คับ มันเป็นค่าจากโรงงานอยู่แล้วคับ

ตอบกลับ 44# lnW1
ขอบคุณมากครับ

หมายความว่าถ้าเราตั้งแบบวิธีแรก
เมื่อเราขับรถ เลื่อนเกียร์ออกจาก P รถจะล็อกให้อัตโนมัติ
พอเราติดไฟแดง เผลอเลื่อนไปที่เกียร์ P รถก็จะยังคงล็อกอยู่
พอเราจอดรถ เลื่อนไปเกี่ยร์ P รถก็ยังล็อกอยู่ แต่เมื่อดับเครื่องรุจะปลดล็อกอัตโนมัติถูกต้องป่าวคะ

แล้วถ้าต้องการตั้งให้
เมื่อเราขับรถ เลื่อนเกียร์ออกจาก P รถจะล็อกให้อัตโนมัติ
พอเราติดไฟแดง เผลอเลื่อนไปที่เกียร์ P รถก็จะยังคงล็อกอยู่
พอเราจอดรถ เลื่อนไปเกี่ยร์ P รถก็ยังล็อกอยู่ แต่เมื่อดับเครื่องรถก็ยังคงล็อกอยู่
ง่ายๆก็คือต้องการให้ไม่มีการปลดล็อกอัตโนมัติ จนกว่าเราจะกดเพื่อปลดล็อกเอง มีรึป่าวคะ

ตอบกลับ 46# mo-mo

ได้นะคับ ตามในคู่มือของรถ หน้า 84-85 จะตั้ง Unlock เป็นแบบ off คือ ปลดล็อกประตูอัตโนมัติไม่ทำงานตลอดเวลา
อ่านๆดูต่างกันตรงที่ แบบ off ต้องเปิดประตูด้านคนขับ ขั้นตอนอื่นเหมือนกันหมดคับ (ทดลองไม่ได้ ตอนนี้อยู่คนละที่กับรถ)
ลองทดลองดูได้นะคับ ถ้าไม่กล้าทดลองเอง ลองเอาเข้าศูนย์คับ

1.เข้าในรถ *เปิดประตูด้านคนขับ*
2.คันเกียร์อยู่ที่ตัว P
3.เสียบกุญแจ บิดไป 2 ครั้ง ไฟหน้าปัดติดสว่าง แต่เครื่องยังไม่ติดนะครับ ( บิดกุญแจ 1 ครั้ง ไฟหน้าปัดจะไม่ติด )
4.เหยียบเบรคเลื่อนคันเกียร์ออกจากตัว P (ไปเกียร์ไหนก็ได้ตามสะดวก)
5.กดสวิตซ์ Unlock หลัก (สวิตซ์ควบคุมล็อก-ปลดล็อกประตูทั้ง 4 ประตู) ข้างคนขับไปด้านหลัง (ด้านปลดล็อกนั้นเละครับ) ค้างไว้มากกว่า 5 วินาทีจนได้ยินเสียงล็อก (กดแล้วจะได้ยินเสียงล็อก อันนั้นไม่ใช่นะครับ ต้องเสียงหลังจากกดไปแล้ว 5 วินาที )
6.ปล่อยมือจากสวิตซ์ Unlock บิดกุญแจกลับ 1 แก๊ก (บิดกลับได้แค่ 1 แก๊ก เพราะคันเกียร์ไม่ได้อยู่ที่ตำแหน่ง P จะไม่สามารถบิดกุญแจแล้วดึงออกได้ทันที)
7.เลื่อนคันเกียร์กลับไปที่ ตัว P
8.บิดกุญแจกลับดึงออก

ผมจะลองทำดูบ้างน่ะครับของผม 2011 รุ่น V

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host