"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไฟหน้ารถ

อยากเปลี่ยนไฟหน้ารถอ่ะค่ะ รู้สึกว่าเวลาขับออกต่างจังหวัดมันค่อนข้างจะไม่สว่างเลย มองไม่เห็นทางเลย ต้องนั่งส่องตาจะเป็นนกฮูกเลย เห็นว่ามีหลายแบบ ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ แบบไหนดี ใครมีข้อมูลมาแชร์บ้างคะ แบบว่าบ้านนอกกลัวไปทำที่ร้านแล้วไม่รู้เรื่อง ไม่มีข้อมูลเลยค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รอเทพมาตอบนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใส่ซีน่อน 4300K คับ แสงสีส้มนวลๆไม่ขาวจ้า ขับสบายตามากคับ และก็เหมาะกับทุกสภาพอากาศด้วย
JumpinG & MoMo

ใส่หลอดฮาโลเจน ที่เป็นประเภท ไนท์เบลคเกอร์ เช่นของฟินลิบ มันจะสว่างกว่าไฟเดิมส่องทางได้ไกล หรือจะเปลี่ยนเป็นไฟซีนอลก็ได้ครับ แต่ค่า k  ไม่ควรเกิน 6000 k ครับ

เพิ่มชุด ลีเลย์ แล้วใส่หลอด 90/100 wat ก็พอครับผม ตามร้านแต่งรถ หรือร้านไดนาโมได้เลยครับ
ซีน่อนมันแสบตารถคันอื่นครับผม
HCC No.3586
๛นัท๛ กย 7771 ชลบุรี
087-6069779 นัท ติดต่อได้ครับ ใช้ตลอดคร้าบบบบ

ผมไม่ชอบไฟซีนอลเลย เวลาขับสวนกันผมแสบตาตลอด ถึงแม่จะเป็นไฟต่ำก็เถอะ

ตอบกลับ 5# hayabuchi

สนใจแบบที่พี่ว่าคับ หลอดต้องซื้อที่ไหนคับหายากมั้ย ทั้งหลอดทั้งรีเลย์ ติดตั้ง ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ จะเทียบกับพวกหลอด  ฟิลลิป ออสแรม  และสุดท้าย จะร้อนมากมั้ยครับ กลัวจะมีปัญหาโคมเหลืองไวขึ้นคับ รบกวนถามสามข้อครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ หน้าฝนแล้ว จะได้จัดเลย .. ขอบคุณมากคับ

หลอดฮาโลเจน ประเภทไนท์เบลคเกอร์ กับ 90/100 มันต่างกันยังไงครับ ไม่รู้จริงๆ
อยากเปลี่ยนเหมือนกัน เอาแบบหลอดใหม่ใส่แทนหลอดเก่า ให้มันขาวขึ้นหน่อยน่ะ
พอฝนตกหน่อย วิ่งไปไม่เห็นพระแสงอะไรเลย วิ่งคล่อมเลนส์ชาวบ้านเขาอยู่เรื่อย

ผมใส่ 4300 k คับ ปรับโคมลงนิดหน่อย เคยวิ่งเส้น สระบุรี - ท่าเรือ อ่างทองกลางคืนมาแล้วคับ

ใครเปลี่ยนใช้หลอด ซีนอน ระวังตัวด้วยนะครับ (ไม่ได้ขู่นะ อิอิ)

ผมกระทืบ เบรค ใส่รถติดซีนอน ที่มาจ่อตูด หลายคันแล้วนะ

เหตุผลเพราะ ผมมันพวกโรคจิต ประกอบกับบ้านมีรถหลายคัน เลยสามารถหาเรื่องกับพวกชอบสร้างความเดือดร้อน ได้

เอาไว้แก้แค้นแทนทุกท่าน ที่ต้องทนแสบตาเพราะซีนอนพวกนี้ ก็แล้วกันนะครับ

ปล. ถ้าใครอยากติดจริงๆ ก็ปรับโคมลงเยอะๆเข้าไว้ จะได้ไม่ส่งตาชาวบ้านนะจ๊ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host