"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

D.I.Y ติดตั้ง กล้องมองหลังรถยนต์ Rear camera ไม่โดยไม่ง้อร้านค้า

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/12/2015 17:00 โดย do_ramon1

D.I.Y ติดตั้ง กล้องมองหลังรถยนต์ Rear camera ไม่โดยไม่ง้อร้านค้า ผู้ไดต้องการติดตั้งเองครับ เพื่อลดค่าใช้จ่าย จ้ดครับ
ผมทำ Diagram ง่ายใว้ให้ดูครับ
การเชื่อมต่อ Rear Camera Car มีหลักการง่ายๆ
1. ตรวจสอบหาสายไฟ ท้ายรถ มุมไดมุมหนึ่งเลือกซักด้านเพื่อตัดต่อสาย
2. ตรวจสอบ หาขั่วไฟ เมื่อเข้าเกียร์ถอดหลัง ไฟ DC+ / GND- หรือง่ายๆ ตอนเข้าเกียร์ไฟถอยหลังติด
3. เชื่อมต่อลากสาย Video AV/RCA หน้ารถไป ท้ายรถ ตามใจชอบ กรณี สาย RCA Video มีสายไฟ power Rear จะง่ายต่อการลากสาย ไม่ต้องลาก 2 เส้น
4. ตรวจสาย Power Rear DC 12+ หลังตัว DVD เชื่อมต่อเข้าด้วยกัน
5. และหาสาย AV/RCA Rear View in เชื่อมต่อเข้าด้วกัน
6. ทดสอบก่อนติดตั้งจริง โดยเชื่อต่อ Test ก่อนติดตั้งจริง ติดกาวหรือลากสายกล้องมุมที่เหมาะสมเมื่อเข้าเกียร์ถอย   จะแสดงผลของจอภาพ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

ผลงานการติดตั้งครับ  เจ้า CCD Camera Rear

กลางคืน ภาพบน กลางวันภาพล่าง

กลางคืน

กลางวัน

การติดตั้งท้ายรถ มุมที่ติด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เยี่ยมครับผม ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

ตอบกลับ 3# Auntonio

ค่าเสียหาย 1,200 บาทครับ

ตอบกลับ 4# do_ramon1

ต้องลองบ้างละ

แจ่มจริงๆ
ลงวิธีแกะแงะงัด จะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ
แต่ยังไม่มีจอ 2 din นี่สิ ^-^

ลองทำกันดูครับ ทุกท่านคงทำได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/12/2015 17:00 โดย do_ramon1

D.I.Y ติดตั้ง กล้ ...
do_ramon1 โพสต์เมื่อ 10/4/2013 16:44

แจ่มมาก ๆ วันนี้ซื้อมาติดเอง ลองดูก่อนนะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host