"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วิธีเช็คสัญญาณกันขโมยทำยังไงหรอครับ

เห็นคนในคลับบอกว่าให้เข้าไปนั้งในรถ แล้วกดล็อคที่รีโมท จากนั้นลองกดปุ่มปลดล็อคที่บริเวณประตูแล้วพยายามเปิดประตู สัญญาณกันขโมยจะดัง ผมลองทำดูแล้วไม่เห็นสัญญาณกันขโมยจะดังเลยครับ มีแค่ไฟสีแดงกลมๆกระพิบที่หน้าปัดกับเปิดประตูออกไปไม่ได้ ลืมบอกไปรถผมตัวท็อปครับ อยากลองเช็คเพื่อความแน่ใจอะครับขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 3# pluemkp2011

ต้องไขกุญแจสตาร์ทอย่างเดียวหรอครับสัญญาณกันขโมยถึงดัง ถ้าสมมติว่ามีคนมาทุบกระจกรถ สัญญาณกันขโมยจะดังมั้ยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/4/2013 22:01 โดย ๐somyot๐

เข้าไปนั่งในร ...
๐somyot๐ โพสต์เมื่อ 10/4/2013 22:00

"เข้าไปนั่งในรถครับ ดึงกุญแจออกแล้ว กดล๊อคที่รีโมทครับ รอแปปนึงแล้วใช้มือกดปุ่มปลดล็อคที่ประตูครับ" ผมลองวิธีนี้แล้วครับแต่สัญญาณก็ยังไม่ดังไม่รู้ว่ารถผมมีปัญหาไรหรือป่าว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host