"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วิธีเช็คสัญญาณกันขโมยทำยังไงหรอครับ

เห็นคนในคลับบอกว่าให้เข้าไปนั้งในรถ แล้วกดล็อคที่รีโมท จากนั้นลองกดปุ่มปลดล็อคที่บริเวณประตูแล้วพยายามเปิดประตู สัญญาณกันขโมยจะดัง ผมลองทำดูแล้วไม่เห็นสัญญาณกันขโมยจะดังเลยครับ มีแค่ไฟสีแดงกลมๆกระพิบที่หน้าปัดกับเปิดประตูออกไปไม่ได้ ลืมบอกไปรถผมตัวท็อปครับ อยากลองเช็คเพื่อความแน่ใจอะครับขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขั้นตอนถูกแล้ว แต่ต้องรอให้สัญญาณไฟสี่แดงเปลี่ยนจังหวะกระพริบประมาณ 10 วินาที แล้วค่อยปลดล็อคประตู
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/4/2013 23:30 โดย pluemkp2011

เข้าไปนั่งในรถเลื่อนกระจกบานไหนก็ได้ครับลงมาบานนึง แล้วปิดประตู ฝากระโปรงหน้า-หลัง ให้เรียบร้อย แล้วกดล็อกจนมีไฟกระพริบขึ้นรอสักพักแล้วเอากุญแจบิดสตาร์ท สัญญาณจะดังขึ้นครับ

เลื่อยกระจก

ไม่คุ้มมั้งครับ  อิอิ

เลื่อยกระจก

ไม่คุ้มมั้งครับ  อิอิ
handspider โพสต์เมื่อ 10/4/2013 01:23

เอาฮาาาอีกคน 5555+

ตอบกลับ 3# pluemkp2011

ต้องไขกุญแจสตาร์ทอย่างเดียวหรอครับสัญญาณกันขโมยถึงดัง ถ้าสมมติว่ามีคนมาทุบกระจกรถ สัญญาณกันขโมยจะดังมั้ยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/4/2013 22:01 โดย ๐somyot๐

เข้าไปนั่งในรถครับ ดึงกุญแจออกแล้ว กดล๊อคที่รีโมทครับ รอแปปนึงแล้วใช้มือกดปุ่มปลดล็อคที่ประตูครับ สัญญาณก็จะดังครับ เสียงแตรเนียแหละ ทุบกระจกยังไม่ได้ลองครับ และก็คงไม่ลอง
ด้วยครับ หรือใครลองแล้วบอกทีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/4/2013 22:01 โดย ๐somyot๐

เข้าไปนั่งในร ...
๐somyot๐ โพสต์เมื่อ 10/4/2013 22:00

"เข้าไปนั่งในรถครับ ดึงกุญแจออกแล้ว กดล๊อคที่รีโมทครับ รอแปปนึงแล้วใช้มือกดปุ่มปลดล็อคที่ประตูครับ" ผมลองวิธีนี้แล้วครับแต่สัญญาณก็ยังไม่ดังไม่รู้ว่ารถผมมีปัญหาไรหรือป่าว

ของผมเทสตามที่บอกไว้แล้วดังครับ ถ้าเทสแล้วไม่ดังแนะนำไปให้ที่ศูนย์เทสเลยครับ

ตอบกลับ 1# aunanfield
ไม่ต้องนั่งในรถก็ได้ครับ เลื่อนกระจกด้านคนนั่งข้างหน้าลงพอให้มือสอดเข้าได้สะดวก จากนั้นกดรีโมทล็อกรถ ดูที่ไฟสีแดงจะกระพริบถี่ๆ รอซัก 5 วินาที มันจะเปลี่ยนจังหวะช้าลง นั่นแสดงว่าระบบเตือนขโมยเริ่มทำงาน เอามือล้วงเข้าไปปลดล็อกที่ประตูด้านคนนั่งด้านหน้า มันจะมีเสียงแตรดังพร้อมกับไฟเลี้ยวออกครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host