"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนเสาเดิมๆ..ให้เป็นครีบฉลาม

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/3/2013 21:15 โดย mms

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/3/2013 21:14 โดย mms

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ร้านอยู่ที่ไหนครับ. ค่าเสียหายเท่าไหร่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทำเองครับพี่..ไม่ยากๆ เบ็ดเสร็จก็อสองร้อยกว่าบาทครับ

บอกรายละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ...ใช้อะไรบ้าง..ซื้อจากไหน..ทำยังไง...ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/3/2013 17:05 โดย mms

ก็ไม่ยากเท่าไหร่ครับ ขั้นแรกถอดกิ๊บตรงข้างบนเพดานด้านบนเบาะหลัง 2 ตัวออก แล้วส่องๆดูจะเห็นมีน็อตก็ไขน็อตตรงฐานเสาออก จะได้ฐานเสาเปลือยๆแบบรูปแรก..หาครีบฉลามตามต้องการ(ครีบหลอก) แล้วเจาะฐานของครีบให้เขาพอดีกับฐานเสาอากาศ ใช้ซิลิโคนยึดกันปลิวและหลุดเวลาขับรถรอให้แห้ง..ก็จะได้ดังรูปที่สอง จากนั้นก็ประกอบครีบฉลาม เป็นอันเสร็จพิธี
ครีบฉลามหาแบบของบีเอ็มจะได้อันใหญ่แบบผมจะสวยมากครับ สนนราคา 220 บาทครับ..หาในกูเกิลเลยเพียบ.....รับคลื่นวิทยุได้ดีประมาณ 80 % เลยครับ

เทียบเสาเดิม อันไหนรับคลื่นดีกว่ากัน แตกต่างกันมากไหมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/4/2013 18:26 โดย moutainthief

จิงๆอยากทำบ้างนะ แต่กลัวตอนเปลี่ยนกลับจะลำบากน่ะสิคับเนี่ย แต่ผมกด Favorite ไว้ละ (ไว้ทำตอนว่างๆ และไม่เหลือไรให้เล่น) อิอิ

ปล. ผมอยากเห็นรูปตอนถอดเสาอ่ะครับ อยากรู้ว่าต้องปลดอะไร ถอดอะไร ไขน๊อตตรงไหน พอดีไม่เคยแงะหลังคาอ่ะคับ เผื่อท่านอื่นๆจะได้ทำตามง่ายๆ อิอิ

ช่วยชี้แนะด้วยครับ...

กำลังหาข้อมูลจะทำอยู่พอดี เสาติดรถมาเป็นอุปสรรค ในการใช้ผ้าคลุมรถ

สวย ดีจัง
ถ้าติดเคพล่า มันยังรับคลื่นชัดดีไหม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host