"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอความรู้ เรื่องการเปลี่ยนหลอดไฟหน้า city 2012 ครับ

อยากจะรบกวนขอความรู้ เรื่องการเปลี่ยน หลอดไฟหน้า City 2012 อ่ะครับ พอดีมีปัญหา ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง ลองศึกษาข้อมูล เลยตัดสินใจ จะเปลี่ยนเป็น หลอด Philips X-treme vision +100 เห็นหลายกระทู้บอกว่าเปลี่ยนเองได้ พอดีผมเองก็มือใหม่ เลยอยากขอความรู้จากพี่ ๆ ที่เคยเปลี่ยน หรือ เปลี่ยนเป็นครับ ขอรบกวนด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แต่ที่แน่ๆ Xenon ไม่คุ่มกับเงินที่เสียไป^^ Philips นั่นแหละท่าน จบไม่เจ็บ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ก่อนอื่นดึงสายไฟที่ขั่วออก แล้วดึงยางครอบออก จากนั้น กดคลิบล๊อคที่เป็นขาเงินๆแล้วดันขึ้นก็หลุดแล้วครับ
แล้วค่อยๆเอามือจับขั่วหลอดไฟออกมา (ปล.อย่าจับตัวหลอดเด็ดขาดนะครับ ร่วมทั้งหลอดที่จะใส่ใหม่ด้วยครับ)

ตอบกลับ 3# SoDaZaaaaa

ขอบคุณมากเลยนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host