"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขณะลองรถงานเข้าโทรศัพท์ลูกค้า..งานเยอะมาก..ขับลองรถกันไป..คุยกับลูกค้ากันไป..^0^
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หลังจากนั้นกลับเข้ามาจอดที่อู่อีกครั้ง..เปิดฝากระโปรงหน้า..แล้วบอกให้ลูกน้อง..ถอดล้างลิ้นปีกผีเสื้อ(ฟรีอีกแล้วคับ..)
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/3/2013 10:10 โดย weerachs

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/3/2013 15:05 โดย weerachs

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/3/2013 12:01 โดย weerachs

รวมค่าใช้จ่าย
1.ฟลายวิลล์มือ1เบิก 0 = 4125บาท
2.คอยล์หัวเทียนด้านหลัง4หัว 1750x4 = 7000บาท....
3.เปลี่ยนซีลน้ำมันเครื่องที่ีรั่ว..300บาท..
4.ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ(ฟรี)
5.ตั้งวาวล์(ฟรี)
ค่าแรงทั้งหมด 1000บาท..(ถูกแบบเหลือเชื่อ)
ถ้าที่ 0 ค่ายกเกียร์2500บาท..อู่ที่ผมไปเปลี่ยนฟลายวีลล์มือ2ค่ายกเกียร์1800บาท..
ใช้เวลาในการทำทั้งหมด 4ชั่วโมง ถ้าทิ้งไว้ที่0 2วัน อู่ที่ผมเคยให้เปลี่ยนฟลายวีลล์มือ2 5วัน
เฮียก่ำซ่อมให้ผมตั้งหลายอย่างค่าแรง 1000บาทเองคับ..
สุดท้ายนี้..ขอขอบคุณเฮียก่ำ..ลูกน้องเฮียก่ำ..อาแปะ(คุณพ่อเฮียก่ำที่เคลียคิวในการซ่อมให้)
รวมถึงทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจและแน๊ะนำเรื่องของอาการรถเสีย..ของผมจนหายเป็นปกติคับ..(อู่เฮียก่ำจะรับซ่อมแต่..ฮอนด้าเท่านั้นน๊ะคับ..)
ต่อไปก็รอลุ้นอาการของเกียร์ว่าจะใช้ได้อีกนานแค่ไหน..เพราะเฮียก่ำบอกว่า..ใกล้แล้ว..ไมล์รถผม245,000แล้ว..ค่าใช้จ่ายประมาณ 28,000บาท..เตรียมเก็บตังค์อีกรอบ..
จะสู้ต่อไปคับผม..สู้..สู้..^0^

ไม่ใช่เฉพาะแต่ฟลายวีลล์คับ..แล็คมือ2ที่เอามาเปลี่ยนใหม่ให้ผมด้วย..ยังดังกึกๆที่ด้านหน้าฝั่งคนขับอยู่เลยคับ..เสียเงินไปตั้ง 14,500บาทคับไม่หาย..ถามเฮียก่ำตอนซ่อมฟลายวีลล์เขาเช็คให้แล้วเป็นที่แล็คจิงๆคับ..ถามอู่ที่ซ่อมแล็คให้ผมเขาบอกไม่มีของเปลี่ยนต้องรอ..พูดแบบนี้ก็รู้แล้วคับว่าจบ..ไม่รู้ว่าต้องรออีกนานเท่าไหร่..เดี๋ยวกะว่าจะเข้าไปที่อู่พรเทพโช๊คอัพดูคับอู่นี้เก่งช่วงล่างคับ..น่าจะแก้ปัญหาได้บ้าง(หวังลึกๆ)
ปล.ตอนออกรถมาใหม่ๆ..กะว่าจะถ่ายแต่ของเหลวทั้งหมด..แล้วเริ่มแต่งรถด้วยการติดสเกริต์ส หน้า-หลัง สปอย์เลอร์ เปลี่ยนแม็ก โหลดลงเล็กน้อยเพื่อความสวยงาม..กลับเอามาซ่อมรถหมดไป 30,000เศษ..เกียร์หายดังแล้ว..เฮียก่ำทักเรื่องเกียร์อีก..ความสวยงามเอาไว้ทีหลัง..เก็บเงินเตรียมซ่อมเกียร์ก่อนดีกว่าคับ..^0^

โทษทีคับตอบช้า..เมื่อวานผมว่ารถยังมีอาการสะดุดอยู่คับ..แต่ผมโทรไปหาเฮียก่ำเขาแล้ว..เขาให้เข้ามาที่อู่อีกครั้งวันเสาร์คับ..3-4วันหลังจากเข้าไปที่อู่เฮียก่ำ..รถมีอาการกระตุกความเร็วรอบอยู่ที่ 30-40 คับ..ขับเลี้ยงไว้ประมาณนี้คับ..จะรู้สึกได้เลยว่าสะดุดหรือกระตุก..ไม่ได้ถอนคันเร่งแล้วกระตุกคับ คุณprojack เป็นเหมือนผมเหร๋อคับ..หรือว่ารถผมอาการหนัก..ขอคำแน๊ะนำด้วย..^0^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2013 13:19 โดย weerachs

ของผมก็เป็นคับ..ทุกความเร็วพอยกเท้าออกจากคันเร่ง..เหมือนจะมีหน่วงให้รถตื้อลงเล็กน้อยคับ..ไม่แน่ใจเพื่อความปลอดภัยของ Hondaหรือป่าวที่ออกแบบมาเป็นแบบนี้..หรือเป็นที่ระบบเกียร์มันฟ้องว่าใกล้ถึงเวลาของมันแล้วก็ไม่รู้เหมือนกันคับ..ต้องรบกวนผู้รู้มาช่วยกันแน๊ะนำคับ..^0^

ตอบคุณ noth1 เพิ่งเปลี่ยนมาทั้ง2อย่างเลยคับ..ไม่เกิน2อาทิตย์คับ..เดี่ยวจะลองให้ช่องก่ำ..เช็ควาลล์เปิดปิดน้ำมันเกียร์ก่อนว่าใช่มั๊ย..แต่ไม่ใช่เลี้ยงความเร็วที่ 30-40จะเป็นทุกครั้งน๊ะคับ..เป็นบางครั้งคับ..^0^

ผมก็เข้าใจเหมือนคุณ Ball_Korat คับ..แต่ไม่สามารถอธิบายให้เข้าใจได้ละเอียดเหมือนคุณ Ball_Korat คับ..ขอบคุณ คุณBall_Koratทีมาแน๊ะนำความรู้ความเข้าใจให้ได้อย่างละเอียดทุกครั้ง..ขอถามเพิ่มเติมคับ..ผมเปลี่ยนคอยล์รอบเดินเบามาแล้วชุดหลังทั้ง4ตัว..แต่พอมาขับเลี้ยงความเร็วไว้ที่ 30-40 มีอาการสะดุดเป็นบางครั้งแต่ไม่ทุกครั้ง..ผมต้องเช็คที่ วาวล์เปิดปิดน้ำมันเกียร์ด้วยหรือป่าวคับ..หัวเทียนผมก็เปลี่ยนแล้วทั้ง8หัวเมื่ออาทิตย์ก่อน..ขอบคุณคับผม..^0^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2013 15:44 โดย weerachs

ตามที่ผมเข้าใจ..คอยล์ City 2003 มีทั้งหมด2ชุด ชุดหน้า4ตัวเป็นแบบรอบสูงใช้ความเร็วแล้วไม่สะดุดคับ..ชุดหลัง4ตัวเป็นรอบเดินเบาคับ..ความเร็วที่สะดุด30-40km/hr นี่เป็นรอบเดินเบาคับไม่ได้ใช้ความเร็วสูง..รอคุณ Ball_Koratมาอธิบายอีกครั้งดีกว่าจะได้รู้ปัญหาพร้อมๆกันคับ..^0^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/3/2013 09:32 โดย weerachs

ถึงคุณ Ball_Korat เมื่อเช้านี้มีอาการใหม่เกิดขึ้นมาอีกแล้วคับ งง มาก ..ขับรถออกจากบ้านถึงลานจอดรถที่บริษัทมีอาการแปลกเกิดขึ้น2อย่างคับดังนี้
1. เข้าจอดรถเพื่อเตรียมดับเครื่องดันเกียร์ไปที่ R ปกติเครื่องไม่สั่น พอดันเกียร์เข้า P มีการกระตุกดังกึกคับ..งง ลองทำอยู่2-3ครั้ง เข้า R แล้ว เข้า P ทุกครั้งที่เข้า P มีอาการกระตุกคับเหมือนกระชากเล็กน้อยคับ..เพิ่งเป็นเมื่อเช้าตอนจอดรถคับ...
2. ช่วงที่เข้า P ลอง เข้า D ด้วยเพื่อลองเดินหน้าและถอยหลัง พอปล่อยเบรคหลังจากเข้า D ไม่เหยีบยคันเร่งปล่อยรถไหล..มีอาการกระตุกแรงๆ 3-4 ครั้ง..งงเลยคับ..แต่เป็นครั้งเดียวในระหว่างการลองถอยเข้าถอยออกคับ..เพื่อทดลองเกียร์ P อยู่คับ..
สงสัยต้องตรวจเช็ค ลิเนียร์จิงๆแล้วคับ..ทำไมถึงจุกจิกแบบนี้รุ่นนี้..
ปล.ผมเพิ่งมาอ่านจากลิงค์ที่คุณBall_Korat บอกไว้..เรื่องของคอยล์จุดระเบิด..แก้ไขเองได้เบื้องต้นไม่ต้องรีบเปลี่ยน..อ่านแล้วเสียดายเงินมากเลย..หมดไป 7พันกว่าบาท ..สำหรับท่านที่คิดว่าคอยล์จุดระเบิดมีปัญหา..ลองอ่านก่อนคับจะได้ไม่มีเงินเยอะอย่างผม..^0^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host