"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของผมรอเปลี่ยนฟลายวิลล์ อาการเดียวกันนี่แหละ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าจะเปลี่ยน ผมแนะนำว่ายกเครื่องใหม่เลยดีกว่า ได้เครื่อง VTEC พร้อมเกียร์ เลือกเครื่องที่สภาพดีๆ ใช้กันยาวๆเลย หมดกังวลเรื่องเกียร์ เครื่องเก่าทำเป็นอะไหล่หรือแยกขายอะไหล่ก็ได้ คอล์ยจุดระเบิดพึ่งเปลี่ยนมาก็จับขายเลยครับ แนวทางนี้น่าจะกีกว่ายกเกียร์นะ ราคาใกล้เคียงกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เครื่องพร้อมวางน่าจะ 32000 มั้งแล้วแต่อู่ เรื่องระบบเครื่อง Vtec กับ i-DSI ลอง search google ดูก็รู้ครับ เครื่องทั้ง 2 แบบใช้คอล์ยจุดระเบิดทั้งหมดแต่ไม่สามารถใช้แทนกันได้ ขนาดของคอล์ย จะไม่เท่ากัน Vtec มี 4 สูบ 4 หัวเทียน 4 คอล์ยจุดระเบิด เครื่อง i-DSI มี 4 สูบ 8หัวเทียน 8 คอล์ยจุดระเบิดซึ่งเปลี่ยนทียกชุดก็เกือบ 20000 สูวางเครื่องใหม่ Vtec พร้อมเกียร์ไปดีกว่า เครื่อง Vtec แรงกว่า i-DSI เยอะครับ อู่เฮียก่ำก็รับวางเครื่องนะ ราคาไม่น่าแพง เครื่องเก่าเก็บทำอะไหล่ได้ทั้ง คอมแอร์ ฟลายวีล พื้นฐานเครื่อง Vtec กับ i-DSI ใช้อะไหล่หลายๆชิ้นร่วมกันได้นะ ^_^

ตามนั้น ของผมก็รอเครื่องหรือเกียร์พังนี่แหละ จะเปลี่ยนยกชุดเลย เล็งไว้ที่อู่เฮียก่ำหรือไม่ก็อู่พลภัทร นี่แหละ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host