"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/3/2013 14:47 โดย Aria_Type-R

ขอส่งแรงใจให้หายเร็วๆครับ
อย่างที่เราถามตอบกันในหลายกระทู้...ยังไงก้อไม่น่าหนีจากเรื่องฟลายวีล
ถ้าเปลี่ยนของใหม่แล้วหาย เอาฟลายวีลเดิม(มือ 2 ที่เพิ่งเปลี่ยนเมื่อ ธ.ค.) ไปปาใส่หน้าอู่นั่นเลยครับ

ปล. ซึ้งใจกับที่พี่ว่าเก็บเงินมา 2 ปีเพื่อซื้อรถคันนี้  ขอแสดงความนับถือครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

นับถือความใจสู้ของพี่จริงๆครับ ซ่อมคราวนี้ ใช้ได้อีกไม่ต่ำกว่าแสนกิโลแน่นอน
แล้วแบบนี้ จะยังคิดจะขายเต้นท์อีกไหมจ๊ะ ^^

ปล. ฟลายวีลเดิม ต้องมีเคลียร์กับอู่เก่านะเนี่ย...เอาของเน่าๆมาเปลี่ยนให้เราได้ไง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

City อย่างเราไม่มีสายพานไทม์มิ่งครับ แต่จะเป็นโซ่ราวลิ้นแทน ซึ่งโดยหลักการปกติไม่จำเป็นต้งเปลี่ยน
สายพานที่ City อย่างเราต้องเปลี่ยนตามระยะคือสายพานหน้าเครื่องครับ
ใช้ขับเคลื่อนคอมฯแอร์, ไดชาร์จ และอุปกรณ์ต่อพ่วงอื่นๆ

ควรเปลี่ยนทุกๆ 100,000 กิโลเมตร (ขออภัยหากจำผิด)

ปล. เพื่อประสิทธิภาพสูงสุด ควรเปลี่ยนลูกรอกสายพานควบคู่กันไปด้วยเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host