"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
..ใส่ล้อฝั่งซ้าย..เรียบร้อยคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอโชว์ภายในร้าน พรเทพโช๊คอัพ..หน่อยคับ..กว้างขวาง..สะอาดเรียบร้อยดีคับ..ขอชมเชย..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ภายในอู่ พรเทพโช๊คอัพ..อีกมุมคับ..

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/3/2013 18:17 โดย weerachs

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/3/2013 18:16 โดย weerachs

ขับกลับบ้านแบบเงียบ..กริ๊บ..ค่าใช้จ่าย..ข้างละ700คับ..2ข้าง 1,400บาท
แล้วที่ผมเสียเงินกับค่าแล็คมือ2กับอู่ที่แล้วไป 16,000บาท..มันคืออะไรเหร๋อคับ..
ผมโง่..หรือโดนช่างหลอก..หรือช่างไม่มีความรู้จิงๆ..ไม่ไปอีกแล้วคับอู่นั้น..
ขอโชว์ปลาหมอสีที่เคยเลี้ยงที่บ้านสักหน่อย..^0^

ปุ่ม   อยู่ไหนครับ   จะกดให้คุณ  Ball_korat  หลายๆทีเลย

เรียบร้อยแล้วดีใจด้วยครับ ส่วนเรื่องที่เสียเงินไปจากการที่เราไม่รู้หรืออะไรก็ช่าง ไม่ต้องสนใจครับในวันนี้ผมว่าคุณได้รู้ได้ศึกษารถของคุณได้อย่างเข้าใจแล้ว อีกอย่างข้อมูลจากสมาชิกหลายๆท่านที่มาช่วยกันให้ความรู้การแนะนำกันต่างๆนี่ละคือสิ่งที่คุณได้มากกว่าเงินที่เสียไป

ติดตามชมมาตลอด
เยี่ยมมากคับ
HCC....Thonburi Zone   No.10

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่แน๊ะนำ..ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจมาตลอด..ตอนนี้ยิ้มได้และขับรถได้แบบไม่ต้องกังวลอีกต่อไปแล้วคับ..ขับแบบสบายใจเลย..
ยังเหลืออีก1เรื่องที่ต้องทำ คือการหุ้มมฉนวนกันความร้อน เหมือนของคุณ Aria_Type-R ช่วยแน๊ะนำด้วยคับ..ต้องใช้ฉนวนกันความร้อนแบบไหนราคาประมาณเท่าไหร่คับ..ผมจะหุุ้มทั้งหลังคาและประตูทั้ง4ด้านคับผม..จะรถความร้อนได้มากมั๊ย..ขอบคุณมากคับ..^-^

ขออภัยที่มาตอบช้าครับ พอดีไปงาน Music Fes ที่พัทยามาสามวัน เพิ่งกลับครับ ยินดีด้วยครับที่หายแล้ว หากยังดังกึกๆ อยู่ ก็เช็คยางหัวโช๊คด้วยนะครับ ตัวที่ช่างเอากาวใส่ล่ะครับ หากยุบแล้วโช๊คจะให้ตัวไปมาได้ เลยเลื่อนๆ กึกๆ ผมเคยเป็นจากการตกหลุมล่ะครับ รถโหลดด้วยเลยกระแทกแรง และลูกหมากกันโคลงครับ เวลาเลี้ยวเหมือน จะกึกๆ หรือล้อขยับให้ตัวได้ครับ ส่วนของลูกรอกสายพานมี่สอบถามมาครับ เปิดฝากระโปรงหน้าเลยครับ อยู่ตรงสายพาน ที่เป็นโลหะให้สายพานกลิ้งไปมานั่นล่ะครับ คนละตัวกับยางแท่นเครื่องครับ หากเปลี่ยนสายพานส่วนมากก็จะเปลี่ยนลูกรอกด้วยครับเพราะเป็นแสนโลแล้ว ลองถามเจ้าของเดิมดูก่อนนะครับ อาการเสียก็ฝืดครับ หรือมีเสียงดัง กร๊อกๆๆๆๆ  ลูกปืนแตกอ่ะครับ เปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้ครับ หรือยกลูกรอกได้ กรณีสึกมากแล้วครับผม

ลืมคับ..ยังมีอีกเรื่อง..ที่เคยบอกว่าเรื่องของ ลีเนียรฺ์เกียร์ยังหาร้านเพื่อล้างไม่ได้เลยคับ..เนื่องจากอู่ เฮียก่ำ Auto way Service ผมโทรไปเขาไม่เคยถอดล้าง เขาย้อนกลับมาถามว่า ล้างแล้วหายเหร๋อ..ใครบอก..ผมบอกว่าอ่านจาก สมาชิกหรือเพื่อนที่เล่นรถรุ่นนี้ในชมรมฮอนด้า..พอล้างแล้วหาย..แกตอบเหร๋อ..แกเลยนัดให้ผมเอารถไปที่อู่แกวัันเสาร์ที่23มีนาคม2556ที่ผ่านมา..แต่ผมตัดสินใจไม่ไปดีกว่า..ไม่เคยทำไม่อยากให้ทำเดี๋ยวจะเกิดปัญหา..ดูเหมือนเขาไม่ค่อยเชื่อว่าล้างแล้วจะหาย...เหมือนที่คุณ Ball_Korat พูดกันทั้งวันก็ไม่จบ..เพื่อนๆท่านใดที่อยู่กรุงเทพ..เคยล้างลีเนียร์เกียร์ของ city2003บ้างมั๊ยคับ..ขอชื่อของอู่ที่ไปล้างหรือเบอร์โทรก็ได้คับ..ผมจะเอาไปให้เขาล้าง..ขอบคุณทุกๆท่านคับผม..^0^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host