"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใช้บล๊อกลมไขแทนไขควงเพื่อความรวดเร็วคับ..^0^
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จากนั้นเฮียก่ำเข้ามาเช็คดู..เรื่องของการต่อสายจัดเก็บ..เรียงสายใหม่ว่าเข้าที่ถูกต้องหรือไม่..
ก่อนที่จะเอาไปลองขับจริง..^0^
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/3/2013 11:44 โดย weerachs

จากนั้นเฮียก่ำเรียกผมขึ้นรถ..ไปลองรถกัน..ขับเองเลย..นี่คือเฮียก่ำเห็นกันแบบชัดๆ..^0^
อาการสั่นตอนเข้าเกียร์ถอยหลังหายสนิท..
อากรกระตุก(กระเด้า)ตอนเดินหน้ารอบต่ำความเร็ว 20-30 นิ่งลื่นสนิท..

ขณะลองรถงานเข้าโทรศัพท์ลูกค้า..งานเยอะมาก..ขับลองรถกันไป..คุยกับลูกค้ากันไป..^0^

ยินดีด้วยครับ   เดี๋ยวก็หายแล้วครับ   เพราะอาการพวกนี้  โดนๆกันไปถ้วนหน้าแล้ว   

หลังจากนั้นกลับเข้ามาจอดที่อู่อีกครั้ง..เปิดฝากระโปรงหน้า..แล้วบอกให้ลูกน้อง..ถอดล้างลิ้นปีกผีเสื้อ(ฟรีอีกแล้วคับ..)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/3/2013 10:10 โดย weerachs

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/3/2013 15:05 โดย weerachs

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/3/2013 12:01 โดย weerachs

รวมค่าใช้จ่าย
1.ฟลายวิลล์มือ1เบิก 0 = 4125บาท
2.คอยล์หัวเทียนด้านหลัง4หัว 1750x4 = 7000บาท....
3.เปลี่ยนซีลน้ำมันเครื่องที่ีรั่ว..300บาท..
4.ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ(ฟรี)
5.ตั้งวาวล์(ฟรี)
ค่าแรงทั้งหมด 1000บาท..(ถูกแบบเหลือเชื่อ)
ถ้าที่ 0 ค่ายกเกียร์2500บาท..อู่ที่ผมไปเปลี่ยนฟลายวีลล์มือ2ค่ายกเกียร์1800บาท..
ใช้เวลาในการทำทั้งหมด 4ชั่วโมง ถ้าทิ้งไว้ที่0 2วัน อู่ที่ผมเคยให้เปลี่ยนฟลายวีลล์มือ2 5วัน
เฮียก่ำซ่อมให้ผมตั้งหลายอย่างค่าแรง 1000บาทเองคับ..
สุดท้ายนี้..ขอขอบคุณเฮียก่ำ..ลูกน้องเฮียก่ำ..อาแปะ(คุณพ่อเฮียก่ำที่เคลียคิวในการซ่อมให้)
รวมถึงทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจและแน๊ะนำเรื่องของอาการรถเสีย..ของผมจนหายเป็นปกติคับ..(อู่เฮียก่ำจะรับซ่อมแต่..ฮอนด้าเท่านั้นน๊ะคับ..)
ต่อไปก็รอลุ้นอาการของเกียร์ว่าจะใช้ได้อีกนานแค่ไหน..เพราะเฮียก่ำบอกว่า..ใกล้แล้ว..ไมล์รถผม245,000แล้ว..ค่าใช้จ่ายประมาณ 28,000บาท..เตรียมเก็บตังค์อีกรอบ..
จะสู้ต่อไปคับผม..สู้..สู้..^0^

นับถือความใจสู้ของพี่จริงๆครับ ซ่อมคราวนี้ ใช้ได้อีกไม่ต่ำกว่าแสนกิโลแน่นอน
แล้วแบบนี้ จะยังคิดจะขายเต้นท์อีกไหมจ๊ะ ^^

ปล. ฟลายวีลเดิม ต้องมีเคลียร์กับอู่เก่านะเนี่ย...เอาของเน่าๆมาเปลี่ยนให้เราได้ไง

ไม่ใช่เฉพาะแต่ฟลายวีลล์คับ..แล็คมือ2ที่เอามาเปลี่ยนใหม่ให้ผมด้วย..ยังดังกึกๆที่ด้านหน้าฝั่งคนขับอยู่เลยคับ..เสียเงินไปตั้ง 14,500บาทคับไม่หาย..ถามเฮียก่ำตอนซ่อมฟลายวีลล์เขาเช็คให้แล้วเป็นที่แล็คจิงๆคับ..ถามอู่ที่ซ่อมแล็คให้ผมเขาบอกไม่มีของเปลี่ยนต้องรอ..พูดแบบนี้ก็รู้แล้วคับว่าจบ..ไม่รู้ว่าต้องรออีกนานเท่าไหร่..เดี๋ยวกะว่าจะเข้าไปที่อู่พรเทพโช๊คอัพดูคับอู่นี้เก่งช่วงล่างคับ..น่าจะแก้ปัญหาได้บ้าง(หวังลึกๆ)
ปล.ตอนออกรถมาใหม่ๆ..กะว่าจะถ่ายแต่ของเหลวทั้งหมด..แล้วเริ่มแต่งรถด้วยการติดสเกริต์ส หน้า-หลัง สปอย์เลอร์ เปลี่ยนแม็ก โหลดลงเล็กน้อยเพื่อความสวยงาม..กลับเอามาซ่อมรถหมดไป 30,000เศษ..เกียร์หายดังแล้ว..เฮียก่ำทักเรื่องเกียร์อีก..ความสวยงามเอาไว้ทีหลัง..เก็บเงินเตรียมซ่อมเกียร์ก่อนดีกว่าคับ..^0^

พี่ Weerachs ที่พี่บอกตอนเหยีบความเร็วตอน 20-30 นี้เหยีบคงที่ไช่ไหมคับ หรือถอนคันเร่งแล้วกระตุก

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host