"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใช่ครับ.. ถ้าบอกรายละเอียดมากกว่านี้ เพื่อน ๆ จะช่วยชี้จุดปัญหาได้ครับ

คราว ๆ น่าจะมาจากตัวฟลายวีลนะครับ...  เรื่องเกี่ยวข้องกับเกียร์ อย่าซ่อมกับศูนย์ (แค่เช็คว่าอะไรเสีย แล้วมาซ่อมข้างนอก)
ถ้าเปลี่ยนฟลายวีลข้างนอก ก็ 5-8 พัน (แล้วแต่เปลี่ยนอุปกรณ์อื่น ๆ ไปพร้อมกันเลยมั้ย) ถ้าเกียร์พัง ข้างนอกเปลี่ยนเกียร์ยกลูกก็แค่ 3 หมื่น.. ใช้ไปได้อีกนาน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าใจร้อนเกินไปนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าสั่นเฉยๆ  ยังไงก็ฟลายวีลครับ   

รุ่นนี้อาการเริ่มต้นของเกียร์พังจะหนักกว่านี้เยอะครับ  เข้าเกียร์แล้วมันจะวืดอยู่หลายๆที ถึงค่อยไป  ไฟเกียร์กระพริบ  พวกนี้ครับ

อาการเกียร์ถอยหลังแล้วเครื่องสั่นแรง..
ซ่อมจุกจิกเย ...
weerachs โพสต์เมื่อ 13/3/2013 08:57

ใจเย็น ๆ ครับ ผมเข้าใจคนที่ซื้อรถมือสอง เพราะผมก็ซื้อมือสองมา แต่ยังไม่มีอาการครับ

ของผม 230000 โล เกี่ยวกับเกียร์เคยเปลี่ยนแต่ฟลายวีลครับ

เครื่องสั่นตอนนั้นเปลี่ยนยางแท่นเครื่องก็หายนะครับ

เป็นแบบนี้เซ็งแทนครับ
[img][/img]

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host