"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพที่3 เมื่อสีโป้แห้งแล้วก็ทำการขัดๆด้วยเครื่องเจียร ใบเจียรแบบบางๆ..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ภาพที่4
เจียรเรียบร้อยแล้วคับ..เสร็จขั้นตอนปะผุ..
แล้วโป้จุกจิกให้รอบคันรถ..มีเยอะคับ..บุบนิดๆหน่อยๆ..เพราะโดนหินตามพื้นถนน
ที่รถคันอื่นๆขับเหยียบกระเด็นมาใส่ซ่ะส่วนใหญ่คับ..
ด้านหน้าจะเยอะหน่อย..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โป้รอบคันเลยคับ..แต่เป็นพวกรอยบุบเล็กๆน้อยคับ..
ปะผุนี้ฟรีคับ..เพราะตกลงกับน้องบอย..คือน้องที่เป็นเจ้าของร้านคับ
ยังมีให้ช่วยขัดไฟหน้าทั้ง2ข้างให้ฟรีด้วย..เพราะไฟหน้าเริ่มจะเหลืองๆแล้ว
ค่าขัดปกติทางร้านคิด คู่ละ 600-800บาท แต่น้องเขาขัดให้ฟรีคับ..
เพราะของผมจัดชุดแต่งชุดใหญ่และพ่นสีใหม่ทั้งคันคับ..
อ้อ..ยังมี..พลาสติกข้างประตูที่เป็นตัวครอบสวิทย์ควบคุมกระจกไฟฟ้าขึ้นลงด้วยคับ..
มันถลอกไปหมดแล้ว..น้องเขาบอกเด๋วจัดให้คับ..แกะออกมาพ่นใหม่ทั้ง4ด้านเลยคับ..ฟรีอีกแล้ว..  
วันนี้มีภาพให้ชมเพียงเท่านี้น๊ะคับ..จะพยายามเอามาลงให้ได้ทุกวัน..ค่อยดูการเปลี่ยนแปลงของรถคันนี้คับ..
city2003..

ตอบกลับ 105# weerachs

รถผมก็กระตุกคับ เปลี่ยนหัวเทียนมาแล้ว ต้องทำอะไรอีกไหม ซีตี้ 2009ครับ

ตอบกลับ 394# aru
ตรวจเช็ค คอยล์ดูคับว่ามีเขม่าสีขาวออกมาบริเวณคอ ของคอยล์หรือป่าวถ้ามีก็ต้องเปลี่ยนคับ
จะเลือกเปลี่ยนเป็นตัวก็ได้หรือเปลี่ยนทั้งชุดก็ได้คับ..แล้วแต่กำลังเงินของเรา
รถติดแก๊สหรือป่าวคับ..ถ้าติดแก๊สก็ต้องเช็คที่กรองแก๊สเพิ่มด้วยคับ..
หัวเทียน คอยล์ กรองแก๊ส ถ้าเสื่อมคุณภาพก็จะทำให้เกิดอาการกระตุกของรถคับ..

โป้รอบคันเลยคับ..แต่เป็นพวกรอยบุบเล็กๆน้อยคับ..
ปะผุ ...
weerachs โพสต์เมื่อ 9/7/2015 15:47

รอชมชุดแต่งด้วยคนครับ

การดำเนินการ..ติดตั้งสเกิร์ต+สปอยเลอร์์+บวกทำสีรอบคัน วันที่2คับ
โปีสีด้านข้างของรถคับ..มีรอยบุบเล็กน้อยเต็มไปหมด..
เนื่องจากเศษหินที่รถวิ่งสวนเลนขับเหยรียบกระเด็นใส่รถคับ..

ภาพนี้เป็นกระโปรงหลังรถ..ที่ผมถอยหลังชนต้นไม้บุบ..
ทางร้านเคาะให้และเตรียมทำการโป้สีคับผม..

2ภาพสุดท้ายของวัน พฤหัสที่9กรกฎาคม2558 คับ..
ทางร้านแจ้งมาว่า กระโปรงหลังภายในก็ผุคับแต่เด๋วทางร้านจัดการให้คับ..
เริ่มถอดกันชนหลังของเก่าออกแล้วคับ..
ทางร้านบอกว่าผมสั่งชุดใหญ่ ติดสเกิร์ตรอบคัน+สปอยเล่อร์ และทำสีทั้งคัน..
ต้องจัดให้เต็มที่คับ..เอาเป็นตัวโชว์ของทางร้านด้วย..จัดให้แบบ มาสเตอร์พลีสเลยคับ..
ต้องขอบอกว่า..คุณแม่ของทางร้านและลูกชายคือน้องบอย..เจ้าของร้านบริการ ยอดเยี่ยมมากๆคับ..
เอาใจลูกค้าเป็นกันเองประทับใจคับ..ข้อนี้ผมให้ผ่านคะแนนเต็ม100คับ..
ส่วนเรื่องฝีมือมาคอยติดตามกันเมื่อรถเสร็จน๊ะคับ..

ตอบกลับ 396# Ball_Korat
สวัสดีคับ คุณบอล..สบายดีน๊ะคับ..
คอยติดตามด้วยกันน๊ะคับ..ว่ารถจะออกมา..เป็นยังไงบ้าง..

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host