"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หลังจากนั้นก็เลยทำการเปลี่ยนน้ำมันเครื่องของ Honda ใหม่เลยคับ..10,000โล
จากนั้น จากการทดลองขับหลังจากซ่อมถังน้ำมันเครื่องเสร็จ
ความเห็นส่วนตัวผมว่าน้ำมันเครื่อง Honda รถวิ่งหนืดๆคับ..ไม่เหมือนน้ำมันเครื่อง Mobil ที่ผมถ่ายออก
ดูลื่นกว่าเยอะคับทั้งที่ก่อนหน้านี้วิ่งมาประมาณ 1200Km.
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/11/2014 14:17 โดย weerachs

ส่วนภาพนี้ไม่เกี่ยวข้องกับการซ่อมคับ...เพียงแต่ชี้ให้เห็นว่า..คือตัว H2O หรืออ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์..มันติดอยู่ตรงนี้คับ..ทั้ง2ฝั่ง
เผื่อใครไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน..ผมก็เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันคับ..
ครั้งนี้มีการซ่อมเท่านี้คับ..ใช้เวลาการซ่อม 1.5ชม. เร็วมาก ค่าแรงรวมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง
และอุปกรณ์จุกจิกอีกเล็กน้อยในการซ่อมครั้งนี้ 2600คับ..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เยี่ยมครับ ละเอียดชัดเจนเหมือนเคยครับผม

ขอบคุณมากคับคุณบอล..สบายดีน๊ะคับ..

สอบถามทุกท่านผมมี2อาการที่เกิดขึ้นมาใหม่ดังนี้คับ
1. เสียงหวีดฝั่งด้านหน้าคนขับ เวลาถอนคันเร่งรถจะมีอาการหน่วงเข้าใจเป็นเรื่องความปลอดภัยของ Honda แต่เสียงหวีดที่หลังจากถอนคันเร่งมันหอนคับ..แต่ถ้าเหยียบคันเร่ง..ไม่มีเสียงหวีดหรือหอนคับ
2. เมื่อวันอาทิตย์ที่ 30พฤศจิกายน2557 รถติดไฟแดงคับ จากนั้นพอไฟเขียว ใส่เกียร์ D แล้วเหยียบคันเร่ง รถไม่พุ่งตัวหรือเคลื่นที่เลยคับ ต้องยกเท้าออกจากคันเร่งแล้วเหยียบลงไปใหม่รถถึงเคลื่อนที่ออกไป..ติดไฟแดง2ครั้งเป็นทั้ง2ครั้งเลยคับ
ขอประสพการณ์จากทุกท่านที่ได้เคยเจออาการแบบที่ผมเล่าให้ฟังด้วยน๊ะคับ..ขอบคุณคับผม

หวัดดีคับ..วันที่10ธันวาคม2557..เอาแอร์มาล้างเนื่องจากแอร์ไม่เย็นฉ่ำคับ..เจ้าของร้านเช็ครั่วก็ไม่เจอ
น้ำยาแอร์ก็วิ่งปกติ..เลยถอดแอร์มาล้างเพื่อทำความสะอาดเพราะรถไม่เคยถอดล้างแอร์เลยคับ..

นี่คือ ฟิวเตอร์แอร์คือตัวกรองฝุ่นคับ..ดำมากแต่ไม่เปลี่ยนใหม่คับ..ให้ช่างแอร์เอาลมเป่าคับ..
เพราะแผ่นกรองยังไม่ยุ่ยยังใช้ได้อยู่คับ..

จากนั้นก็ยังชุดพลาสติกแอร์ออกมาทั้งชุดเลยคับ..ฝุ่นเยอะและสกปรกมาก..

และนี่คือ..แผงคอยล์เย็นหรือตู้แอร์นั่นเอง..อุปกรณ์ชิ้นนี้จะอยู่คอนโซนหน้าฝั่งคนนั่ง..หรือใต้ลิ้นชักนั่นเอง..
รูปล่างจะเป็นน้ำยาล้างคอยล์เย็นหรือตู้แอร์..ผมดูตามเวปต่างๆก็ใช้น้ำยาตัวนี้ล้างคับ..ตรงกับข้อมมูลที่ผมหามา..

ก่อนทำการล้างคอยล์เย็นหรือตู้แอร์..ช่างทำการเช็ครั่วก่อนคับ..โดยการอัดลมเข้าไปแล้วไปจุ่มใน..กะละมังใสน้ำ
ผ่านคับ..ไม่มีฟองรอดออกมาเลยคับ..โล่งอก..ไม่งั้นต้องเปลี่ยนใหม่..เสียเงินเพิ่มแน่ๆ..

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host