"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
น่าสนใจคับเครื่อง VTEC เพราะ i-dsi ที่ผมใช้..เครื่องตื้อๆ..พอความเร็วถึง 110-120 Km/..เครื่องเริ่มเสียงดัง..เหมือนไปฟืนกำลังเครื่องยนต์..เพราะเป็น88แรงม้า ถ้า VTEC 110 แรงม้าน่าจะดีกว่านี้..^0^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กำลังศึกษาหาข้อมูล..สำหรับเครื่อง Vtec ของ City 2003 ใครติดแก๊สบ้างคับ..แล้วยกเครื่องราคาประมาณเท่าไหร่..แต่เครื่องเป็น Vtec ผมว่าน่าจะ 40,000น๊ะคับ..เดี๊ยวหาข้อมูลจากทางร้าน พลภัทรก่อนคับ..
คุณ บอล โคราช ใช้ Vtec ติดแก๊สหรือป่าวคับ..^0^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้อาการใหม่เกิดขึ้นอีกแล้วคับ..เรื่องของแอร์..ผมขับมาทำงานสระบุรี..ใชเส้นทางมอเตอร์เวย์..จะมีอยู่ช่วงเวลานึง..แอร์ไม่ทำงานมีแต่ลม..รู้สึกเลยคับเพราะภายในรถร้อนช่องแอร์มีแต่ลมปล่อยออกมา..ผมเลยปิดสวิทย์แอร์..ประมาณ 10 วินาที..แล้วเปิดสวิทย์แอร์..ก็ยังมีแต่ลม..ขับไปประมาณอีก5นาที..ความเย็นก็กลับมาเหมือนเดิมคับ..เป็นแบบนี้มา 2ครั้ง..แต่เป็นทางไกลคับ..เพราะผมใช้รถทางไกล 2วัน..คือจันทร์ที่แล้วและจันทร์นี้..เพื่อนผมเปิดกระโปรงหน้าขอดูน้ำยาแอร์..เห็นมีฟองเยอะมาก..เพื่อนบอกน้ำยาพร่องหรือไม่ก็มีจุดรั่วซึมออกแต่เป็นจุดรั่วที่น้อยมาก..ไม่งั้นนำ้ยาแอร์คงหมดไปแล้ว..ไม่แน่ใจว่าเป็นที่คอมแอร์หรือป่าว..ว่าแต่ City 2003 รุ่นนี้..ใช้น้ำยาแอร์ตัวไหนคับ..^0^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/5/2013 15:02 โดย weerachs

วันเสาร์ที่ 18 พฤษภาคม 2556 ทำการซ่อมแอร์เนื่องจากเดินทางไกลแอร์ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง..มีแต่ลมบ้าง..มีความเย็นบ้าง
หลังจากเล่าอาการให้ช่างฟัง..บวกกับอ่านโพสที่คุณ บอล โคราชแน๊ะนำไว้..ช่างบอกเป็นที่คลัชคอมแอร์..จัดการให้ช่างเปลี่ยนเลยทันที
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

นี่คับคลัชคอมแอรตัวที่มีปัญหา ยกออกมาทั้งลูกเลย..^0^
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

แผ่นวงกลมที่วางอยู่ด้านล่างขวามือ..ไม่รู้เรียกว่าอะไร..ขอเรียกหน้ากากน๊ะคับช่างถอดออกมาแล้ว
จากนั้นช่างกำลังจะถอด มูเลย์ ออกมมาเพื่อเอาตัวแม่เหล็กที่มีปัญหาออกคับ..^0^

นี่ไงคับเจ้าตัวแม่เหล็กที่มีปัญหา..ช่างบอกมันเสื่อมสภาพตามอายุของมัน..หน้าที่ของมันเวลาแอร์ทำงานมันไม่ยอมต่อคือไม่จับ..ทำให้แอร์มีแต่ลมไม่มีความเย็น..
ลายละเอียดต้องให้คุณ บอล โคราช อธิบายแบบละเอียดอีกทีคับ..

ทั้ง3ชิ้นที่ถอดออกมาจากครัชคอม..ก็มีหน้ากาก..แม่เหล็ก..และตัวมูเลย์

นี่คับ..ของใหม่ยกชุด..หน้ากาก..แม่เหล็ก..และมูเล่ย์

ภาพนี้เป็นน้ำยาคอมที่เทออกมาจากคลัชคอม..ช่างบอกว่ามีน้อยมาก..
ถ้าฝืนใช้ไปอีกสักพัก..อาจต้องเปลี่ยนแอร์คอมตัวใหม่..แพงมากคับ 13,000บาท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host