"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สำรวจ เพื่อนๆ พี่ๆ ติดฟิมล์กรองแสงที่กี่ "เปอร์เซ็นต์" % กันครับ

เลือกได้ข้อใดข้อหนึ่งกระทู้สำรวจ, จำนวนผู้ร่วมแสดงความคิดเห็นทั้งหมด 314 คน

คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการออกเสียง
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/3/2013 14:09 โดย city_loso

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/3/2013 22:43 โดย SoDaZaaaaa

บานหน้า40 รอบคัน60 เลือกโหวต ข้อไหนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# SoDaZaaaaa

ของผมบานหน้า 40,   รอบคัน 80  มันจจะมองเห็นไหมครับ รถผมได้รถวันศุกร์ที่จะถึงนี้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/3/2013 22:43 โดย SoDaZaaaaa
ตอบกลับ  SoDaZaaaaa

ของผมบานหน้า 40,   รอบคัน 80  มันจจะมอง ...
city_loso โพสต์เมื่อ 6/3/2013 14:01

ถ้าขับกลางคืนสบายมากๆ ครับ ถอยหลังเห็นชัดไม่ต้องเปิดกระจก ส่วนกลางวันร้อนนิดหน่อย

หน้า 40  รอบคัน 60
สำคัญยิ่งไปกว่านั้น
1.  เป็นไปได้ควรเลือกยี่ห้อ เติมเงินไปได้เติมเลย ติดครั้งเดียว อาจจะอยู่ตลอดกาล ยิ่งบานหลัง ที่ติดไล่ฝ้าด้วยแล้ว นานไปเวลาเอาออกไล่ฝ้าอาจเสียหายได้  แนะนำ 3M ดีที่สุด เนื้อฟิล์มหนาที่สุด
2.  เวลาติดเสร็จสำรวจดูใกล้ๆ ชิดๆเลย ทุกตารางนิ้วว่ามีฟองอากาสหรือเปล่าแม้ฟองอากาสแค่ปลายเข้มหมุดก็อย่าไปยอม เท่าที่สังเกตมา  ทุกคันมีฟองอากาสหมดเลย  แต่ทุกคนไม่ให้ความสำคัญเลย  อันนี้สำคัญที่สุด แม้นิดเดียว  อย่าลืมอากาสขยายตัวได้เป็นสิบเท่าร้อยเท่านะครับ ถ้าโดนความร้อน มันจะขยายตัว นึกเอาเองแล้วกันว่าฟิล์มมันจะเป็นอย่างไร
3. คุยกับร้าน หรือศูนย์ให้ชัดว่าถ้ามีฟองอากาศ ติดให้ใหม่ใหม    บานหลังตัวปัญหา ถ้านานแล้วแกะออกไม่ได้เขาไม่รับประกันว่าแผงไล่ฝ้าจะเสียหายหรือไม่

ตอบกลับ 5# จิต

แล้วความหนาของฟิล์มมันขึ้นอยู่กลับ เปอร์เซ็นต์ ที่ไช้หรือป่าวครับ หรือว่าอยู่ที่ยี่ห้อของฟิล์มนั้นๆครับ

ความหนาขึ้นอยู่กับยี่ห้อครับพี่น้อง   ของผม wold cool ศูนย์แถม  ช่างบอกว่า3M เนื้อฟิล์มอย่างหนา และดีที่สุด
3m เขามาตรฐานอยู่แล้วในชื่อเสียง ทำมานานแล้ว องค์ความรู้เขาดีกว่าแน่นอน  
ความเข็ม40  60  เท่ากันทุกยี่ห้อ   แต่ความคงทนละ ยี่ห้อไม่ดี เกรดไม่ดี  นานไปจางได้ครับ
ผมยังยืนยันว่า 3m เพราะผมมีประสบการณ์  เสียดายที่ไม่ใช้ของดี  ยอนเวลาได้ ย้อนไปแล้ว

ตอบกลับ 7# จิต[/i

เมื่อวานไปรับรถมาครับพี่ ของผมโชคดีได้ฟิล์ม 3M  ครับ

ด฿ซิ ดูชิดๆ ดูใกล้ๆ ว่ามีฟองอากาสไหม  ถ้ามีไปศูนย์ให้ศูนย์ติดให้ใใหม่เลย ต้องเอา   เคทนี้เปลี่ยนได้ เปลี่ยนทั้งคันยังเปลี่ยนมาแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host