"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

*เปลี่ยนๆจานเบลคใหม่ พร้อมอาการที่เกิด*

เนื่องจากการเปลี่ยนผ้าเบลคมาได้สองเดือน แล้วเจีบรจานไปแล้วทำให้จานบางมาก ก็ทำใจไว้แล้วละต้องเปลี่ยนจานเบลคเร็วๆนี้แน่นอน
แต่พอๆใช้ไปปเริ่มมีอาการเบลคแล้วสั่นทะท้านขึ้นมาที่เท้าเบลคและพวงมาลัย ดังมากด้วย ในความเร็ว 60 ขึ้นไปแค่แตะชะลอก็ดังมากแต่ถ้าความเร็วต่ำจะำไม่เป็นเบลคได้ไม่ดัง
ปรกติ เลยเอาเข้าไปเช็ค ที่อู่ ฮื้มเป็นย่างที่คาดการ์ณไว้จานเบลคคดแล้ว เพราะบางมาก ก็เลยเปลี่ยนไปซะ จานเบลค ข้างนอกศูนย์ อยู่ที่ 700-900 บาท ผมเปลี่ยน 700 บาท(ข้างละ) แต่ถ้าที่ศูนย์ข้างละ 1390 บาทนะครับ และวก็เจอปัญหาอีกอย่าง บูชปีกนกฉีกอีกสองตัวเลยเปลี่ยนไปพร้อมกันซะ บูชตัวใหญ่ ตัวละ 250 บาทครับ (ไม่ได้เปลี่ยนยกปีก ถ้ายกปีก ข้างละไม่เกิน 1500 บาท แต่ถ้าศูนย์ สองพันกว่าครับต่อข้าง ) ก็เลยจัดการเปลี่ยน ตั้งศูนย์ไปอีก 200 บาท ค่าแรง 500 บาท รวมหมดไป สองหันกว่าบาทครับ
เอาข้อมูลมาแจ้งให้ทราบเพื่อเก็บเป็นข้อมูลกันนะครับ ผมทำที่เดิมๆที่เคยทำอู่ประจำผม TS CAR SERVICE ที่ถนนสิรินธร ตรงข้าอู่ปิ่นเกล้ายนต์ หรือเลยออฟฟิศดีโป้ไปหน่อย ตรงป้ายรถเมย์เลยครับ ใครอยู่ใกล้ๆแวะไปใช้บริการคุณเล็กได้

บางเชียว ฮิๆ  

จานเบลครุ่นใหม่หนาขึ้นและล่องระบายแคบลงเน้นหน้าจานหนา. ก็ดีนะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เนื่องจากการเปลี่ยนผ้าเบลคมาได้สองเดือน แล้วเจีบรจ ...
noth1 โพสต์เมื่อ 2/3/2013 09:29

แจ่มแมว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณคับ
HCC....Thonburi Zone   No.10

ขอคุณสำหรับขอมูลกั๊บ

วิ่งมาได้กี่กิโลแล้วครับ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล จะได้เอาไว้สังเกตุ

วิ่งมาได้กี่กิโลแล้วครับ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล จะไ ...
chaicom42 โพสต์เมื่อ 2/3/2013 11:26

ถ้าวัดเป็นกิโล มันวัดยากนะ การใช้งานมากน้อยต่างกัน ของผมตั้งแต่ซื้อรถมายังไม่เคยเปลี่ยนจาน 6 ปีกว่า วิ่งมา แสนเจ็ดหมื่นโล ครับ

ถ้าวัดเป็นกิโล มันวัดยากนะ การใช้งานมากน้อยต่าง ...
noth1 โพสต์เมื่อ 2/3/2013 19:13

ขอบคุณครับ

ข้อมูลดีๆอีกเเล้ว ใกล้เเล้วเหมือนกัน
ขอบคุณครับ

หาซือจานได้ที่ไหนครับ แล้วราคาพ้าเบรคเท่าไหร่ครับ

หาซือจานได้ที่ไหนครับ แล้วราคาพ้าเบรคเท่าไหร่ครับ ...
ake863 โพสต์เมื่อ 30/6/2013 20:38

หาซื้อตามร้านขายอะไหล่ทั่วไปหรือเข้าไปทำที่อู่ที่สะดวกได้เลยครับ จานเบลคข้างละ 700 บาท 2 ข้าง 1400 และผ้าเบลค คู่ละ 1000 บาทครับของเบนเดก ค่าเปลี่ยน 250 บาท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host