"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตัวอย่างใบเสร็จค่าหัวเทียน คันนี้เปลี่ยนเมื่อปีที่ ...
Worapong โพสต์เมื่อ 28/2/2013 12:58

ท่าทางจะซื้อร้านเดียวกับผม ผมก็ใช้เบอร์ศูนย์เหมือนกัน เคยอ่านข้อมูลของหัวเทียนเบอร์นี้
มันจะมีGAP พิเศษที่เขี้ยวหัวเทียนอะไรเนี้ยแหละ แต่ก็เห็นคนใช้พวกเดนโซ่IK20 หัวละ 325บาท
ก็ใช้ได้ อันนี้แล้วแต่จะเลือกพิจารณากันคับ ผมซื้อจากร้านนี้4หัว ประมาณพันแปดกว่าๆ
แพงกว่าแต่ซื้อความสบายใจ(ของผม)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/3/2013 22:54 โดย sirapob

ทีนี้มาเทียบกับรูปนี้บ้างเป็นรูปหัวเทียนเบอร์ของศูนย์ IZFR6K13

ผมดูยังไงๆรูปของคุณน๊อต มันไม่่เหมือนของศูนย์นะคับ
มันไม่ใช่แค่ไม่เหมือนกันแค่กล่อง รูปของคุณน๊อต
เป็นหัวเทียน Platinum แต่ของศูนย์เป็นแบบ iridium
ถ้าไม่เชื่อก็เอารูปตัวหัวเทียนออกมาเทียบกันเลย
อย่างน้อยเบอร์ที่หัวเทียน ไม่เหมือนกันแน่นอนคับ
อิอิ ผมไม่ซีเรียสกับกระทู้นี้หรอก
แค่ดูแล้วมันไม่ใช่ก็แสดงความรู้สึกเฉยๆ
ส่วนอันไหนดีกว่ากันลองเปิดกูเกิลแล้วค้นหาคำว่า "หัวเทียน iridium กับ platinum"
แล้ว All new city ใช้หัวเทียนเบอร์ IZFR6K11 นะคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
HCC....Thonburi Zone   No.10

ผมก็ได้ความรู้จากเวบนี้เยอะมาก ก็ติดตามอ่านกระทู้เรื่อยๆมาหกปีกว่าแล้ว
หลายๆท่านก็มีน้ำใจมาแบ่งประสบการณ์ ท่านน๊อตไปทำอะไรมาก็มาบอกชาวHCCเสมอ จะได้ไปซ่อมในราคาที่เป็นธรรม
ท่านl2ayhachi ได้บอกว่ารถท่านใช้มาหกแสนกว่ากม.ซึ่งผมก็ทึ่งมาก แสดงว่าซิตี้เราทนทานมาก ส่วนท่านWorapong
ท่านก็มีข้อมูลดีๆที่ไปทำวาวล์ที่ช่างศูนย์มันทำน๊อตขาด ซึ่งมันก็เป็นประโยชน์กับชาวHCC ทั้งนั้นแหละคับ แต่รถใครก็รถใคร
ก็พิจารณาเองละกันคับ ว่าจะเลือกทำอะไร

ชาวคลับเราอบอุ่นดีนะคับ เต็มใจแบ่งปันประสบการณ์ดีๆเสมอ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/3/2013 07:29 โดย sirapob

อบอุ่นจนเริ่มร้อนอีกแล้ว
เอาเป็นว่าทุกคนก็มีทางเลือกที่ตนพอใจแล้วกันดีมะคับ
คุณWarapong กำลังจะพยายามสื่อความถูกต้องตามหลักการ
และอีกหลายๆท่านอาจจะมองด้านการใช้งานที่มีประสิทธิภาพเทียบเท่าของเดิม (ที่มีราคาแพงกว่า)
แต่ทุกคนก็มีน้ำใจ ที่เสียเวลามานั่งพิมพ์ความเห็นบนกระทู้ มาแบ่งปันความรู้กัน
อย่างผมเอง ทำไมที่เลือกใช้หัวเทียนเบอร์ตรงของศูนย์ มันไม่ใช่ว่ามันใส่กล่องฮอนด้านะ
เจ้าหัวเทียนเบอร์นี้ใส่กล่องNGK ก็มี แต่ที่ผมใช้เพราะผมพิจารณาแล้วมันตรงใจผม
ยกอีกตัวอย่าง คอลย์จุดระเบิดใช้สี่อันเหมือนกัน บางคนเปลี่ยนเฉพาะตัวที่เสีย
แต่ผมเลือกที่จะเปลี่ยนทั้งสี่อัน เพราะผมคิดว่ามันทำงานพร้อมๆกันมันก็เสื่อมใกล้เคียงกัน
ส่วนใครที่ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับรถยนต์มากนัก เอากระทู้นี้ไว้พิจารณาละกัน ความรู้คับแก้วเลยคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host