"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คู่มือระบุทุก 100,00o km
ซื้อศุนย์ไม่มีส่วนลดและเสีย vat ซื้อข้างนอกต้องเป็นร้านที่เชื่อถือได้ครับ ถ้าข้างนอกจะได้ส่วนลดและเสีย vat
honda ใช้หัวเทียนแบบอิริเดียมครับ ผมใช้ตามคู่มือครับ ไม่ได้เปลี่ยนเบอร์ ต้องรถท่านอื่นมาแชร์
เปลี่ยนเองต้องถอดคอยล์ออกก่อนถึงจะเจอหัวเทียนครับ เวลาขันระวังคอยล์แตกนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

"แล้วใน 0 ก็ใช้หัวเทียนเดียวกับ Vios  หัวละ 50 บาท  เปลี่ยนให้ครับ"
ผมไม่รู้หรอกครับว่า vios ใช้หัวเทียนเบอร์อะไร และก็ไม่ทราบว่าคุณเอาข้อมูลมาจากไหนว่า honda new city ใช้หัวเทียนเดียวกับ vios และ Honda ศูนย์ไหนครับที่ใช้หัวเทียนธรรมดาหัวละ 50 บาทเปลี่ยนให้คุณ รบกวนแจ้งด้วยครับ
คุณลองไปถามศูนย์ดูซิครับว่าหัวเทียนที่ศูนย์ใช้สำหรับ city เบอร์อะไร ราคาเท่าไหร่ ถ้าศูนย์ขายและใช้หัวเทียนตามราคาที่คุณว่า รบกวนแจ้งผมด้วย เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะเอารูปและราคามาให้ดูว่าเขาใช้เบอร์อะไร ราคาเท่าไหร่ จะได้รู้ว่าใครเข้าใจผิด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปล.ผมซื้อหัวเทียนเขี้ยวเปลี่ยน click ยังหัวละ 80 บาทเลยครับท่าน ส่วนหัวเทียนเข็มเนี่ย ราคาหัวละ 220+

อ้อที่ผมบอกว่า honda ใช้หัวเทียนอิริเดียมมันก็คือหัวเทียนเข็มในภาษาชาวบ้านหรือที่คุณแนะนำนั่นเอง ซึ่งจริงๆเค้าก็ใช้กันอยู่แล้ว ตกลงว่า city ใช้หัวเทียนธรรมดาหรือหัวเทียนเข็มครับ ผมงง???

แต่ถ้าอยากได้สมรรถนะที่ดีขึ้นก็ใช้พวกหัวเทียนเข็ม แบบเย็น เบอร์ใหญ่

หัวเทียนธรรมดาที่ว่านี่ เบอร์อะไรครับ อยากรู้จริงๆ

ผมพูดถึง Spec จากโรงงาน เป็นหัวเทียนตามเบอร์ข้างล่างนี้ ซึ่งผมถอดมาหลายคันก็เป็นเบอร์ NGK 1ZFR6K13 อยากทราบว่าไอ้เบอร์ธรรมดาที่คุณว่าคุณเปลี่ยนให้ลูกค้านี่เบอร์เดียวกันหรือเปล่า ถ้าคุณบอกว่าเบอร์เดียวกันแต่ทำไมราคาถูกกว่ามาก อันนี้น่าสนใจ คุณกำลังเตือนเพื่อนๆว่าศุนย์คิดราคา premuim (แพงเกินจริง) แต่สินค้าตลาดๆ หัวละไม่กี่บาท งั้นหรือครับ ถ้ามีรูป รบกวนลงรูปแชร์เพื่อนๆด้วยครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

อันนี้เป็นราคาที่ซื้อขายกันที่ผมหาได้ ตอนนี้ เป็นกระทู้ใน web เรานี่แหละครับ ขออณุญาติเจ้าของข้อความด้วยครับ เพราะผมจำได้ว่าราคาที่ซื้อ 4 หัวน่าจะประมาณ 2000 เดี๋ยวหาหลักฐานมาให้ดูวันหลัง แต่ถ้าคุณซื้อได้ถูกกว่าก็น่าจะแนะนำเพื่อนๆนะครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ที่ผมอุตสาหารูปมาให้ดูเนี่ย มันก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรหรอกครับ แต่ต้องการยืนยันว่าสิ่งที่ผมพูด ผมไม่ได้คิดเองหรือให้ข้อมูลแบบมั่วๆ พูดลอยๆ มันเชื่อถือไม่ได้ ถ้าสิ่งที่คุณแนะนำเพื่อนๆเป็นเรื่องจริง มันก็น่าจะดีต่อเพื่อนๆไม่ใช่หรือครับ เพราะเขาจะได้ใช้ของราคาถูก แต่ถ้าคุณไม่บอกเบอร์หัวเทียน ไม่บอกว่าซื้อที่ไหน อย่างไร แล้วเพื่อนๆจะซื้อถูกได้ยังไง และกระทู้นี้จะมีประโยชน์อะไร สิ่งที่ผมรู้ผมก็แชร์ให้ฟัง และสิ่งที่คุณรู้และแนะนำ คุณก็น่าจะบอกมาให้หมด เพราะถ้าเพื่อนๆเดินไปร้านอะไหล่และบอกว่า ของหัวเทียนเข็ม honda city 1 ชุด เขาหยิบเบอร์อะไรให้ จะได้ดูเป็นว่าไม่ถูกหลอก ผมเองน่ะหวังดีกับทุกคนจะได้ดูแลรถได้ไม่ต้องพึ่งศูนย์ และผมก็หาข้อมูลให้เท่าที่หาได้ ผมไม่อยากมานั่งทะเลาะกับใครหรอกว่า ใครผิดใครถูกหรือใครเก่งกว่าใคร มันไม่มีประโยชน์

แต่ผมก็ไม่เคยซื้อหัวเทียนในศุนย์ ซื้อแต่ข้างนอกเหมือนกัน แต่ถ้าเบอร์นี้ไม่ว่าจะเป็นร้านไหนในวรจักร ก็จะคิดหัวละ 561 ซึ่งก็ไม่ต่างจากศุนย์หรอกดีหน่อยตรงที่ว่ามันได้ส่วนลด 10-15% ผมถึงอยากรู้ไงครับว่าสิ่งที่คุณบอกนั้น มันหัวเทียนเบอร์อะไร? มีรูปหรือข้อมูลไหมครับท่าน ถ้าท่านไม่ให้ข้อมูลผมก็ถือว่าข้อมูลที่ให้มันไม่น่าเชื่อถือ เพราะอิริเดียมมีหลายเกรดหลายเบอร์ ถ้าเป็นเบอร์เทียบก็ว่าไป จะได้รู้ ไว้ประดับความรู้ และจะได้เลิกซื้อของแพง(Japan)ซะที (มีใครไม่ชอบของถูกบ้าง) แต่ถ้าถูกและไม่ดี(ของ Copy) ก็จะได้ไม่ซื้อครับ

ตัวอย่างใบเสร็จค่าหัวเทียน คันนี้เปลี่ยนเมื่อปีที่แล้ว ซื้อที่ร้านแถววรจักร หัวละ 561 ลดแล้วจ่ายไปเกือบ 2,000

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host